22 ตอบกลับ

เรานัดครั้งที่ผ่านมา9ต.ค นัดอีก16 ต.ค. กำหนด2พ.ย.คะ

อ่อ. บ้านนี้งงจังเลยค่ะ. นัดตอนต้นเดือน. แล้วก้อม่นัดอีกเลย

บ้านนี้นัดถี่ตอน7เดือนค่ะ2อาทิดนัดค่ะ

บ้านนี้นัดอาทิตย์ละครั้งเลย. 36+4วีค

บ้านนี้นัดถี่ค่ะอาทิตย์ล่ะครั้ง39+

บ้านนี้ก้ไม่ถี่เหมือนกันค่ะ

อาจจะไม่มีอาการผิดปกติค่ะ

ถามหมอนะแม่

แล้วแต่โรงพยาบาลมั้งค่ะ บ้านนี้ตั้งแต่ฝากครรภ์จนตอนนี้32weeks4day หมอนัดบ่อยค่ะ เพราะเข้าตรวจแม่และเด็กในครรภ์ด้วยค่ะนัดตั้งแต่ 6,8,10,13,15,18,22,27,31weeks. นัดต่อไป33weeksค่ะ และจะถี่ขึ้นอีกเมื่อใกล้คลอด ฝากรพ.รัฐค่ะ ฝากธรรมดา

VIP Member

บ้านนี้คลอด 14 พย เดือน ตค นี้ 2 อาทิตย์จะนัดครั้งนึงค่ะ

บ้านนี้ก็ไม่นัดถี่น่ะค่ะนัดปกติค่ะนัดครั้งล่าสุดวันที่29กันยายนและนัดอีกที20ตุลาคมนัดก่อนผ่า4วันค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำตอบนะคะ. กังวลนิดหน่อย. ขอให้ปลอดภัยทั้งแม่และลูกนะคะ💗