136 ตอบกลับ

นี่ก็ฝากคลินิกค่ะ แต่ได้ยาเม็ดสีฟ้าและสีเหลืองค่ะไม่รู้คือยาอะไรแต่ก็กินตามหมอสั่งค่ะสงสัยเลยเอายาไปถามที่โรงบาลสีฟ้าคือยาวิตามินนะค่ะก็เลยโลงอกค่ะ

ตอนช่วง1-3เดือนแรกฝากโรงบาลรัฐ ก็ได้ยาตัวนี้มาทานค่ะ แต่ย้ายมาฝากคลีนิคคุณหมอให้ยาตัวใหม่มาเป็นแคลเซียมกับยาบำรุงเลือดเหมือนกันคะแต่คนละแบบกับที่โรงบาลให้

หาหมอต่อครั้งค่ายา 180 ถ้ามีซาวครั้งละ 700 แล้วก็มีฉีดยาไข้หวัดประมาน 1000 กว่าบาท แต่คลอดโรงบาลเอกชล ราคาแล้วแต่เราจะเลือกแพ็คเก็จคะ

ยาตัวนี้สำคัญนะค่ะ​ เป็นไปได้อย่าขาด​ ของเราโรงบาลให้ทุกครั้งที่ไปหาหมอ​ อนามัย​อยู่บ้านก็บอก​ ถ้าหมดมาขอได้​ ลองไปถามอนัยดูค่ะ

บ้านนี้ฝากโรงบาล ได้ยาตัวนี้มากินกับแผงสีม่วงค่ะเป็นยาบำรุงเลือดไม่รู้ว่าไม่กินจะเป็นอะไรไหมแต่บ้านนี้กินค่ะเพราะดีต่อลูกค่ะ

ฝากคลีนิค ไม่ได้กินเหมือนกันค่ะ ผลตรวจ tsh ลูกออกมาสีส้มจ้าเกือบแดง เสียดายเงินมาก ฝากท้องหมดเป็นหมื่นลูกออกมาเกือบปัญญาอ่อน

ยาตัวนี้กินยังไงค่ะแม่ๆ

เราฝากที่ รพ.สต. ได้ไอโอดีนตัวนี้ กับแคลเซียม และโฟลิค ค่ะ ผลตรวจเลือดออกมาเราเลือกจาง 34.7% หมอให้ยาบำรุงเลือดอีกตัวเพิ่มมาค่ะ

ตอนแรก ฝาก รพ. ได้มาทานทุกเดือน พอย้ายไปฝากคลีนิค ไม่มียาตัวนี้ค่ะ #ไม่แน่ใจว่าเป็นยาเฉพาะของ รพ. หรือป่าว คลีนิคเลยไม่มี 😁😁

ยาตัวนี้กินละอาจมีเวียนหัวอาเจียนอยู่ที่แต่ละคนคะแต่เราก็พยามกินตอนนี้เอาไปกินก่อนนอนเลย555งั้นไม่ไหวอ้วกทั้งวัน

หมอไห้มากินก็กินเถอะค่ะ มีประโยชน์ทั้งต่อแม่และลูก ถ้ากินตอนเช้าแล้วมีอาการคลื่นไส้ เปลี่ยนเป็นกินก่อนนอนก็ได้ค่ะ

VIP Member

ยาบำรุงได้ทุกคน แค่คนละยี่ห้ออย่างพารายังมีหลายยี่ห้อเลยค่ะ ซาร่า ไทลินอล ถ้าหาหมอยังไงหมอให้ยาบำรุงมาอยู่แล้ว