46 ตอบกลับ

ผ่านมาแล้วค่ะ เดือนหน้าหมอจะเจาะอีกครั้งและกินน้ำตาลอีกค่ะ

เคยเหมือนกันคะแต่รอดเบาหวานมาได้ ควบคุมน้ำตาลอย่างเดียวเลย

บ้านนี้โดนเจาะ แบบแม่ 2รอบเลย แต่ผ่านฉลุยไม่มีปัญหาอะไร 😊

ต้มน้ำใบเตยกินแทนน้ำทุกวันได้ผลค่ะเคยเจาะมาแล้วผ่านฉลุย

กินมะระด้วยนะคะช่วยให้น้ำตาลลดผ่านมาเหมือนกันค่ะ

เคยเหมือนกันค่ะแต่ก็ผ่านมาได้งดน้ำตาลลดแป้งค่ะ

บ้านนี้พึ่งโดนมาค่ะ แต่โชคดี ผ่านทุกหลอดค่ะ

บ้านนี้ได้เจาะเลือดคุมเบาหวานจนคลอดเลยคะ

เราเจาะ 4 เข็ม ผ่าน 2 เข็ม ได้คุมอาหารค่ะ

บ้านนี้เข็ดเลย ไม่กล้า พยองกะของหวาน