9 ตอบกลับ

ถ้าเป็นช่วงไข่ตกก็จัดค่ะมีโอกาสแน่นอนเหมือนกันกับบ้านนี้ค่ะช่วงไข่ตกลางานไปหาแฟนเลยค่ะช่วงพฤหัส-ศุกร์ยาวเสาร์อาทิตย์จัดทุกวันค่ะติดแน่นอน(แต่ไม่ใช่ช่วงไข่ตกต่อให้ถี่ขนาดไหนก็ไม่มีโอกาศท้องค่ะ)

ขึ้นอยู่กับวันไข่ตกบวกกับความแข็งแรงของเชื้อมากกว่าค่ะมีทุกวันหรือมีห่างๆถ้าแข็งแรงก็ติดค่ะบ้านนี้มีทุกวันๆนึงก็หลายรอบอยู่แต่ก็ติดเร็วมากปล่อยแค่ 2 เดือนก็มีน้องเลย

VIP Member

ความถี่ไม่ได้ส่งผลต่อการท้องนะคะ ถ้าอยากท้องจริงๆต้องนับวันตกไข่ค่ะ ต่อให้มี sex ตรงกับวันตกไข่ก็ใช่จะท้อง 100% ถ้าไข่ไม่สวย อสุจิไม่แข็งแรง ก็ไม่ท้องค่ะ😊

ไม่แน่ใจค่ะ แต่ว่าเราไม่ได้กินยาคุมไม่ได้ฉีด แค่ปล่อยข้างนอกตลอด3ปี อยู่ๆคิดอยากจะมาเขาก็มาเองค่ะ อยู่ที่สุขภาพของแม่และความแข็งแรงของพ่อด้วยนะคะ

อยู่ที่ความพร้อมทางร่างกายของแม่กับพ่อค่ะ ถ้าแม่ไข่ตกบวกกับอสุจิพ่อแข็งแรงก็ท้องได้ จะมีเซ็กถี่หรือไม่ไม่สำคัญ ขึ้นอยู่ที่จังหวะมากกว่า

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ ☺️

ถ้าไม่ใช่ช่วงไข่ตก ก็มีโอกาสน้อยมาก แต่ถ้าเป็นช่วงไข่ตก ก็มีโอกาสท้องสูงค่ะ แต่ก็ขึ้นกับความสมบูรณ์ของไข่และสเปิร์มด้วยนะคะ

บ้านนี้ ปล่อยตั้งแต่3เดือนแรก แต่มาท้องตอน10เดือนกว่าค่ะ (ทำกิจกรรมทุกวันค่ะ แต่เพิ่งติด)

บ้านนี้อยากมีน้องมากๆ แทบทุกวัน ทั้งวันเว้นวันตามตำรา กว่าจะมาก็4ปีเลยแม่ 🤣

VIP Member

ถี่เกินอสุจิอาจไม่แข็งแรง ถ้าอยากมีนับวันไข่ตกดีกว่าค่ะ