12 ตอบกลับ

25week เป็นเหมือนกันค่ะ ปวดตลอดอิริยาบท แต่ทนได้ หมอบอกว่าเพราะแม่ตัวเล็ก กระดูกเชิงกรานต้องขยายตัวเพื่อรองรับน้ำหนักและตัวเด็ก เป็นเรื่องปกติค่ะ แต่ถ้าปวดมากจนทนไม่ไหวต้องปรึกษาหมอและทำกายภาพบำบัดค่ะ😁😁😁😁✌️✌️✌️🤰🤰🤰

ขอบคุณค่าคุณแม่

เราเป็นเฉพาะตอนนอนค่ะ นอนตะแคงจะเป็นตอนขยับพลิกตัว แต่ตอนยืน เดินไม่เจ็บค่ะ เห็นว่าถ้าท้องสองขึ้นไปจะเป็นค่ะ ท้องแรกเราไม่มีอาการแบบนี้เลย

เหมือนกันจ้าท้องแรกแร กไม่มีอาการแบบนี้ เลย

บ้านนี้ก็เป็นจ้าเป็นมา2อาทิตย์แล้วปวดจิ๊มิ๊มากเวลานอนและก้าวเดินนึกว่าเป็นคนเดียว

ใช้ถุงน้ำร้อนประคบตรงที่ปวด ช่วยบรรเทาได้ค่ะ ถ้าร้อนเกินไปใช้ผ้าห่อก่อนค่ะ

ขอบคุณมากค่า

VIP Member

เป็นเหมือนกันค่ะเพราะมดลูกต่ำแถมลูกตัวใหญ่หมอบอกห้ามเดินเยอะ

ขอบคุณค่า

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ แต่ของเราแค่ 13 w ว่าจะถามหมอเหมือนกัน

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ นึกว่าเป็นอยู่คนเดียว

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ​ ตอนนี้​24​w.

VIP Member

เป็นอาการปกติค่ะแม่

ไม่หรอกค่ะ