187 ตอบกลับ

ไปฝากเรยค่ะไม่ต้องอายลูกสำคัญที่สุดจร้า เราไปฝากก็มีเด็กม.3ไปฝากเหมือนกัน เอาใจช่วยจร้า

เรา19ปี เรากลัวพ่อแม่ด่ามาก เราคิดเปนอาทิตย์ๆกว่าจะบอก มันไม่ได้เลวร้ายอะไรขนาดนั้นหรอก

เราก็ท้องตอน15เหมือนกันคะ อย่ากังวลคะบอกที่บ้านเลยห่วงลูกไว้ก่อนเเล้วรีบไปฝากท้องนะคะ

มาถึงขนาดนี้แล้วหนู บอกพ่อแม่เลยจ้า แกคงไม่ใจดำให้เอาหลานออกหรอกจ้า 5เดือนแล้ว สู้ๆจ้า

ไปหาหมอเถอะค่ะ ฝากท้องก่อนแล้วค่อยหาทางออก พ่อแม่เค้าเข้าใจเรายุแล้วสู้ๆนะค่ะ

VIP Member

รีบไปฝากดีกว่า ระหว่างกลัวสิ่งรอบข้างกับลูกอาจจะเป็นอันตราย กลัวอันไหนมากกว่าอ่ะคะ

บอกพ่อแม่นะพ่อแม่ต้องเข้าจัยเราแล้วไปฝากครรภ์นะลุกจะได้แข็งแรงได้ยาบำรุงมากินนะ

ฝากท้องเถอะ อย่ากลัวเลย บางทีสิ่งที่เรากลัว สุดท้ายอาจจะไม่มีอะไรก็ได้😀😀สู้ๆนะคะ

บอกพ่อแม่ แล้วไปฝากท้องนะคะ ท้องใหญ่แล้ว เดียวหมอว่านะ เราต้องบำรุงลูกเราด้วย

VIP Member

รีบไปฝากท้องนะคะ เพื่อลูก จะช้าจะเร็วพ่อแม่ก็ต้องรู้อยู่ดี เป็นกำลังใจให้ค่ะ