14 ตอบกลับ

ถ้าซาวด์ดูเเล้วหมอบอกว่านํ้าหนักลูกอยู่ในเกณฑ์ก็ปกติค่ะน่าจะท้องสาวนน.เลยขึ้นน้อยของเราก่อนท้องนน.48ตอนก่อนคลอด53ลูกออกมานน.2500กรัม

บ้านนี้ช่วง6เดือนก็ลงค่ะลงทีละ1-2โล แต่ไปซาสดูน้องน้ำหนักตามเกณฑ์ปกติแต่พอช่วง8เดือนน้ำหนักพุ่งมา4กิโลค่ะ

คุณแม่หน้าจะไม่ให้น้ำหนักตัวเองลดลงนะคะยิ่งเพิ่มยิ่งดีค่ะแม่แต่อย่าเพิ่มจนมากเกินไป

ถ้าสุขภาพแข็งแรงทั้งแม่และลูกก็ไม่น่าเป็นห่วงนะคะ แต่ปรึกษาหมอดีที่สุดคะ

น้ำหนักแม่ไม่รวมกับลูกค่ะต้องซาวด์ดูน้ำหนักลูกถ้าตามเกณฑ์ก็ปกติค่ะ

เรา24วีค น้ำหนักเรา42แต่น้ำหนักลูกตามเกณฑ์ปกติก็ไม่เป็นอะไรค่ะ

น้ำหนักหนูขึ้นน้อยมากและท้องเล็กมันจะกระทบอะไรกับเด็กมั้ยคะ

ถ้าซาวเเล้วน้ำหนักน้องตามเกณฑ์ก็โอเคเเล้วค่ะ

ปกติค่ะ ยิ่งใกล้คลอดเรายิ่งเบื่ออาหาร จากที่ชอบๆกิน

เหมือนกันเลยก่อนท้องหนัก48เองได้7เดือนเราหนัก61เลยนะ

ของเค้าคือแบบ45เท่าเดิมไม่ขึ้นไม่ลงเลยค่ะ🥲