2 ตอบกลับ

VIP Member

เราเลิกกินนมกินยาที่หมอจ่ายแล้วหายคะ เราหยุดไปเป็นอาทิตย์ แต่มันอดไม่ได้กลัวลูกไม่แข็งแรง เราก็กินยา แคลเซียม โพเลต บำรุงเลือดที่หมอจ่ายให้แล้วก็นม ปรึกษาหมอบอกเรารับแคลเซียมเยอะไปให้ ทานนมให้น้อยลง เราเลิกทานได้ผลจริงๆ แต่ปัจจุบันเรายอมท้องอืด ท้องผูก อึไม่ออก ทานนม ทานยา ปกติคะ สลับๆกัน ยากินวันเว้นวัน แล้วนมก็วันเว้นวันคะ เราไม่แนะนำให้ทำแบบเรานะคะ แต่เราอ่านเยอะมาก ผลไม้อะไรที่ว่าดีเรากินหมด มันไม่หาย 😆

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ แต่หมอไม่สั่งยาระบายให้นะคะ พยายามเอาออกเองให้ได้ค่ะ