คุณแม่ที่คลอดเองธรรมชาติ​ รบกวนแชร์ประสบการณ์หน่อยค่ะ​ ?

ตอนนี้หนูท้องได้​ 6​ เดือนแล้วค่ะ​ อยากคลอดเอง​ รบกวนคุณแม่ที่คลอดเองมาแชร์ประสบการณ์หน่อยค่ะ​ ท้องแรกด้วยก็เลยเกิดความกังวลมากมายค่ะ​ อยากรู้ว่าเบ่งนานมั้ย? แผลที่เย็บตอนคุณหมอกรีดแห้งไวมั้ย? เรื่องเข้าห้องน้ำถ่ายหนักถ่ายเบาได้ปกติมั้ย? เพราะถามใครก็เจอแต่ผ่าคลอดค่ะ​ ขอบคุณล่วงหน้ามากๆนะคะคุณแม่ๆ​ ?

2 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ของเราก็ท้องแรก รู้สึกสองสามวันแรกจะปวดแผลมาก เบ่งนี่ น่าจะแล้วแต่คนว่านานไม่นานคะ แผลของเราแห้งเร็วนะคะ เข้าห้องน้ำเสร็จต้องทำให้แห้ง ของเราใช้วิธีเอาไดเป่าผมเป่าเลยจ้า แห้งเร็วหายปวดเร็ว แนะนำอาบน้ำอุ่นช่วยได้ เข้าห้องน้ำได้ปกติค่ะ ฉี่ไม่แสบ ถ่ายหนักจะปวดๆหน่อย แต่ก็อดทนเอานะคะ คุณแม่ แร่ได้อุ้มได้เจอลูกก็หายแล้วค่า

อ่านเพิ่มเติม
6y ago

ขอบคุณมากๆค่า

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-110856)