ลูกร้องทั้งวัน

ตอนนี้น้องได้ 3 เดือน 29 วันค่ะ เค้าจะร้องๆทั้งวันเหมือนหงุดหงิดอะไร ท้องก็ไม่ได้ปวดนะคะ ไม่ได้ร้องเหมือนเวลาปวดท้องแต่ตะร้องแบบเหมือนไม่ได้ดั่งใจเค้า จะหาอะไรงั้บๆเคี้ยวๆเอาเข้าปากตลอดถึงจะอารมณ์ดี แบบนี้ปกติไหมค่ะ กังวลกลัวลูกเป็นเด็กสมาธิสั้นค่ะ เค้าจะจดจ่อกับอะไรไม่นานแป้ปๆก็ร้องค่ะ หรือว่าที่ร้องงอแงอาจเพราะฟันกำลังขึ้นเป็นไปได้ไหมค่ะ เพราะที่เหงือกน้องฟันล่างเหมือนมีอะไรขาวๆโผล่ออกมา พอเอานิ้วไปเขี่ยๆเค้าก้จะงั้บๆนิ้วเหมือนคันคะ ชอบเอาเหงือกขบกันด้วยเหมือนเวลาคนโตที่เขานอนกัดฟันอะคะ

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ