ซาวน์ แล้วเจอไตบวม

ตอนนี้ท้อง 20w ไปหาหมอล่าสุด หมอบอกว่าน้องมีไตข้างซ้ายบวม หมอบอกว่า ไตบวมเป็นไซม์อย่างหนึ่งที่สามารถ พบได้ในเด็กที่เสี่ยงเป็นดาวน์ แต่หมอก้อบอกว่า ไม่ใช่ทุกคนที่พบไตบวมแล้วจะเป็นดาวน์ หมอบอกว่าบางคนสามารถหายเองได้ในช่วงอายุครรภ์ 27-28w แต่หมอที่เราไปหา แนะนำให้เราตรวจNIPT เพื่อความชัวร์ แต่ก่อนหน้านี้เราตรวจดาวน์ ที่โรงบาลมาแล้ว ผลเป็นเสี่ยงต่ำ 1:500 อยากสอบถามแม่ๆค่ะว่า มีใครเจอแบบนี้ตอนท้องบ้างไหมคะ

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ