30 ตอบกลับ

VIP Member

ของเราฝากพิเศษที่คลินิคตั้งแต่ 6 สัปดาห์ ตอนนี้ 17 สัปดาห์แล้วยังไม่ทันได้ซาวเหมือนกันจ้า หมอบอกว่าคุณแม่ใจเย็นๆนะครับเดียวยังไงก้อได้ซาว ไม่ต้องรีบร้อนอะไร แต่ที่จริงใจอิแม่อยากซาวเร็วๆเพราะอยากรู้ ความเคลื่อนไหวของตัวเล็กว่าตัวเล็กสมบูรณ์ ปกติหรือป่าว แต่หมอก้อไม่ซาวให้ อิแม่ก้อยัง งง อยู่ หมอบอกน้องยังตัวเล็กอยู่เลยไม่อยากให้ซาว รอน้องตัวใหญ่กว่านี้ก่อนค่ะเดือนนี้น่าจะได้ซาว

บ้านนี้ฝากโรงพยาบาลเอกชนก็ซาวด์แค่ 2 ครั้งค่ะ ตอน 8 วีค 5 วัน กับ 20 วีค 5 วันจ้า นอกนั้นฟังเสียงหัวใจเฉยๆ แต่จริงๆถ้าอยากซาวด์น่าจะต้องขอหมอค่ะ

ขอบคุณ​มาก​ค่ะ​ อาทิตย​์หน้าจะลองถามคุณ​หมอ​ดู​ค่ะ​

ขอหมออัลตราซาวด์ดูลูกได้ไหมง่าา รพ.ที่เค้าไปต้องเสียค่าอัลตราซาวด์ 400 ถ้าอยากเห็นลูกอ่าาา ลองถามหมอดูเน้อออ

จ้า​ ขอบคุณ​ค่ะ​

ถ้าอยากเห็นน้องทุกเดือน แนะนำฝากคลีนิคนะคะ หมอซาวด์ให้ทุกเดือนเลยคะ แพงแต่ก็คุ้มนะ บ้านนี้ฝากตั้งแต่7w

ค่าใช้จ่ายต่อเดือนประมาณเท่ารัยค่ะ

คุณแม่บ้านนี้ฝากตั้งแต่2เดือนโรงบาลเอกชนค่ะตอนนีจะ8เดือนแล้วคุณหมอซาวด์ทุกครั้งที่นัดตรวจค่ะ

VIP Member

ฝากรพ.รัฐซาวครั้งแรก19วีค ส่วนมากรพ.รัฐจะซาวให้แค่ไม่กี่ครั้ง อยากซาวไปซาวที่คลีนิกเลยจ้า

ไปซาวด์เองที่คลีนิคเลยค่ะ เราฝากคลีนิคหมอซาวด์ให้ทุกเดือน ได้เห็นลูกบ่อยๆมีความสุขมากๆๆๆ

จะลองไปดูค่ะ

ขึ้นกับรพ.และสิทธิ์ที่ใช้ในการรักษาด้วยนะคะ บางสิทธิ์ให้ซาวด์แค่ 2-3 หนตลอดการตั้งครรภ์ค่ะ

ออค่ะ

ฝากคลินิกเสียตังแต่ซาวด์ทุกเดือนค่ะ หรือไม่ก้อไปซาวด์ที่คลินิกได้ค่ะ500 บาทจ้า

ขอบคุณ​มาก​ค่ะ​

ฝากคลินิคได้ซาวด์ทุกรอบค่ะ ถ้าฝาก รพ.รัฐ หมอแจ้งจะซาวด์ตอน 20w.ขึ้นไป