20 ตอบกลับ

อย่ากังวลนะคะรออีกสัก9wคะท้องยังอ่อนคะตอนไปตรวจก้4wคะหมอถามใหญ่เลยว่าท้องแน่นะครับแอบกังวลแต่ก้นัดใหม่คะก้เจอหัวใจน้องเต้นคะคุณแม่อย่ากังวลนะคะรออีกนิดคะได้เจอน้องแน่คะตอนนี้เรา16wแล้วคะขอให้สมหวังนะคะ

รออีกหน่อยค่ะ ของเรา รู้ตัวช้าตอน9w เพราะไม่มีอาการแพ้ แค่ ปจด.มาช้า เพราะปกติ ก็มาไม่ค่อยตรงอยู่แล้ว ก็เลยซื้อที่ตรวจมาตรวจ สองขีดสมใจเลยจ้า ตอนนี้ 18w แล้ววว

TapFluencer

อาจจะเป็นเพราะท้องยังเล็กมากอยู่ค่ะ ของเราอัลตราซาวด์ตอน 10 w เป็นตัวแล้วค่ะ แขนขามาแล้ว รอให้หลายๆ w หน่อยค่ะ แล้วไปใหม่นะคะ

น่าจะยังเล็กมากๆค่ะ เราเจอถุงตั้งครรภ์ซาวด์ผ่านช่องคลอดตอน6w ผ่านมาไม่นานซาวด์หน้าท้องเจอน้องพร้อมหัวใจตอน8wจ้า

เป็นเหมือนกันค่ะ 4วีคไม่เจอถุงตั้งครรภ์ พอ8วีคไปหาหมออีกรอบเจอทั้งถุงทั้งน้องและเสียงหัวใจค่ะ แม่บำรุงเยอะๆนะคะ

บ้านนี้ไปฝากครรภ์ตอน10สัปดาห์ ซาวด์เจอเเค่ถุงการตั้งครรภ์ คุณหมอนัดอีก1สัปดาห์ไปซาวด์อีกครั้งค่อยเจอตัวน้องค่ะ

บ้านนี้ไปฝากครรภ์ตอน 6 W อัลตราซาวด์เจอแต่ถุงตั้งครรภ์ คุณหมอเลยนัดอีกทีตอน 9W ก็เจอตัวน้องแล้วค่ะ

9-10 w สัปดาห์เห็นแน่นอนค่ะ แต่ถ้าตรวจเจอเร็วก็อาจจะท้องลมได้เหมือนกัน ใจเย็น ๆ นะคะ

Super Mum

ไม่ต้องกังวลนะคะแม่ ท้องยังอ่อนอยู่ค่ะ รออีกนิดนะคะ บ้านนี้เจอตอน 7 วีคค่ะ

VIP Member

บ้านนี้เจอถุงตั้งครรภ์กะได้ยินเสียงหัวใจน้องตอน 7 W ค่ะ