22 ตอบกลับ

บ้านนี้​ 22 วีค​ มี นอนหงายบ้างแต่ถูกแม่ด่าตลอด​ว่านอนหงายจะคลอดยากจะเป็​นนู้นเป็นนี้​เลือดไหลเวียน​ไม่พอ​ ท้องแรกด้วยค่ะ​ แอบมีกังวล​เวลาเผลอนอนหงายจะเป็น​อันตราย​อะไรกับลูกไหมนะ

ตั้งแต่ก่อนท้อง ชอบนอนตะแคงมาก ตอนนี้ 35+6wแล้ว เผลอทีไร ตื่นขึ้นมา ชอบอยู่ท่านอนหงายตลอด แต่ถ้าวันไหนนอนตะแคง ตื่นขึ้นมา จะชา จะปวดร่างไปหมด

VIP Member

27w รู้สึกนอนหงายแล้วสบายเหมือนกันค่ะ หลับได้ทั้งคืนแบบไม่ตื่นกลางดึกเลยก็มี เอาหมอนข้างรองใต้เข่าหน่อยให้หลังมันเรียบกับพื้นเตียง

ทางนี้34​สัปดาห์​แล้วยังนอนหงายเฉียงๆ​ เน้นนอนหัวสูงๆหน่อยหลับดีค่ะ​ หมอบอกนอนท่าไหนก็ได้​ ที่ทำให้หลับได้ง่ะ😁

VIP Member

บ้านนี้ชอบนอนหงายค่ะ แต่มีเปลี่ยนท่านอนเรื่อยๆ เพื่อไม่ให้มดลูกกดทับเส้นเลือดที่ส่งไปหามดลูกนานเกินไปค่ะ

ตอนท้องเรานอนหงายลูกออกมาปกติน้ำหนัก3360 แล้วตอนปวดท้องคลอด ปวดเบา ไม่ทรมานเลย

เราก็25w ส่วนตัวคิดว่านอนยังไงก็ได้ขอให้เราสบายตัวหลับดีพอจ้า แต่ก็ตะแคงซ้ายขวานะ

บ้านนี้ก็นอนหงายบ่อยค่ะ รู้สึกสบายกว่าท่าอื่นดีน้องก็แข็งแรงปกติดีค่ะ

ส่วนตัวนอนหงายได้อย่างเดียวค่ะ นอนตะแคงไม่ได้เลย ทั้งท้องแรกและท้องสอง

เราก็นอนหงายตลอดจน 31 วีคท้องมันใหญ่ต้องนอนตะแคง นอนหงายหายใจไม่ออกค่ะ