อาการเท้าบวมข้างเดียว ผิดปกติไหมคะ

ตอนนี้ท้องได้5เดือนค่ะ มีอาการเท้าบวม แต่บวมข้างเดียว ไม่ทราบว่าผิดปกติมั้ยคะ

29 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

เท้าบวมเสี่ยงครรภ์เป็นพิษนะค่ะ ทางที่ดีไปหาหมอก่อนนะเพื่อความสบายใจ

แนะนำให้หาหมอนะคะ คุณหมอจะตอบคำถาม แก้ไข และให้คำแนะนำได้ดีนะึะ

เราก็เป็นค่ะ... ยกเท้าสูงแช่เท้าด้วยนำ้อุ่น.. ช่วยได้... ยุบลงได้ค่ะ

ครรภ์เป็นพิษหรือเปล่าค่ะ บ้านนี้ก้อเปน ไปให้หมอตรวจก้อได้ค่ะ

ไปหาหมอนะคะแม่ เสี่ยงครรภ์เป็นพิษ อายุครรภ์ยังน้อย ไม่น่าบวม

VIP Member

ไปหาหมอคะ อาการเท้าบวม จิมิบวมจะเป็นตอนใกล้คลอดน้องคะ

เราบวมตอน36wบวมทั้ง2ข้างเลยตอนนี้37wแล้วยังไม่หายบวมเลย

ท้อง5เดือน บวมเหมือนกันคะ แต่บวมแค่ตรงตาตุ่มที่เดียว

กดลงไปแล้วบุ๋มหรือส่ากดแล้วคืนตัวปกติคะ

VIP Member

กดแล้วบุ๋มรึเปล่าคะ ระวังครรภ์เป็นพิษ