28 ตอบกลับ

บ้านนี้ผอมกว่าก่อนท้องอีกค่ะ 😆 เพราะปั้มนม เลี้ยงลูกเอง 2 เดือน ลงเร็วมากค่ะ ไปอยู่ที่ลูกแทนค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ไม่ลงเลยคะค้างเป็น10โลด้วยอายุด้วยรึป่าวไม่รุ้เห็นหุ่นตัวเองแล้วรับแทบไม่ได้😂😂

อย่าโฟกัสน้ำหนักค่ะแม่ ให้โฟกัสที่สัดส่วน และคุมอาหารดีๆ งดหวานมัน ลดแป้งขัดขาวนะคะ

บ้านนี้ลดนะคะ ลดตั้งแต่คลอดเลยค่ะ แต่ตอนนี้นน.ขึ้นค่ะ เพราะกินเยอะไปหน่อย

ลดค่ะ แต่ต้องใช้เวลา แล้วแต่คนลดน้อยลดมาก ถ้าควบคุมการกินได้ก็ลดมากค่ะ

แม่บ้านนี้ก่อนคลอด 104.6 ตอนนี้คลอดได้ 22 วันแล้ว น้ำหนักลดเหลือ 91 ลดไป 13.6 กิโล

เหมื่อนกันเลยคะ ก่อนท้อง50ตอนนี้36สัปดาห์ขึ้น74แล้วคิดเยอะเลยคะกลัวไม่ลด

เราว่าแล้วแต่บุคคลนะ เราคลอดเดือนกว่าน้ำหนักเท่าตอนยังไม่ท้องเลย

VIP Member

เหมือนกันเลยค่ะแม่ ก่อนท้อง50ตอนนี้8เดือน68แล้วค่ะกลัวไม่ลดมากๆค่ะ

ขอตามด้วยค่ะ ขึ้นมาแบบงงๆเกือบ20โล😅 หน้าตา-แขน-ขา ใหญ่มาก แอบกังวล