100 ตอบกลับ

เข้าใจความหมายที่แม่ถามนะคะตอนนี้ขึ้น2ขีดคือท้องค่ะแต่มีเลือดออกนั่นไม่ใช่ประจำเดือนนะคะแม่ไปหาหมอเพื่อตรวจให้แน่ใจถ้าหมอบอกไม่เป็นไรก็ฝากครรภ์เลยค่ะจะได้บำรุงลูกตั้งแต่ท้องอ่อนๆนะคะยินดีด้วยนะคะ

ท้องค่ะ ควรรีบพบแพทย์เพื่อตรวจละเอียด ถ้ามีเลือดออกร่วมด้วยจะเสี่ยงภาวะแทงคุกคาม หรือรกเกาะต่ำ มากกว่าคนปกติค่ะ อาจเกิดจากการพักผ่อนน้อย ทำงานหนัก หิ้วของที่มีน้ำหนัก เครียด เป็นต้นค่ะ ✌️❤️✌️

ของเราก่อนตรวจเจอก็มีประจำเดือนมาค่ะมาเยอะด้วยแต่มา2วันพอมาตรวจหลังประจำเดือนก็ขึ้น2ขีดแบบนี้เลยค่ะไปซาวหมอบอกน้องได้2เดือนแล้วน้องแข็งแรงดีค่ะไม่มีภาวะแท้งคุกคามเลยค่ะคลอดเมษานี้แล้วค่ะแม่😂

🙏🏻👼🏻🥰💗

VIP Member

ถ้าไม่มั่นใจ ไปหาหมอดีที่สุดค่ะ ในเพจนี้มีทั้งเม้นท์ ด้านบวก ด้านลบ ถ้าแม่ไม่ถือสาก็อ่านผ่านๆได้ค่ะ ส่วนตัวคิดว่าท้องค่ะ ควรไปปรึกษาหมอเพิ่มเติม และฝากครรภ์ด้วยค่ะ หมอให้คำตอบดีที่สุดค่ะ

ตอบเม้นอื่นนะคะ เลือดล้างหน้าเด็กมีจริงนะคะ แต่เกิดจากการที่ตัวอ่อนได้ฝังตัวกับผนังมดลูก ไม่ได้ล้างหน้าเด็กตามชื่อ แค่เป็นชื่อเรียกเฉยๆ ตามนี้ค่ะ ข้อมูลจากในแอพนี้เลย

ท้องค่ะ ไปหาหมอก่อนนะคะจะได้ฝากครรภ์ด้วย มีเลือดออกแบบนี้กลัวจะเป็นอันตรายกับเด็กในท้องด้วยค่ะ รีบไปหาหมอนะคะ

VIP Member

อยากให้ชัวร์ตรวจเลือดและซาวน์ว่ามีตัวอ่อนกับถุงตั้งครรภ์​ไหม​ ก็ดีกว่าต้องมานั่งกังวลอะไรแบยนี้คะ

เลือดล้างหน้าเด็กไม่มีในทางการแพทย์​ ถ้าขึ้นชื่อว่า​ท้องเลืือดออกเสี่ยงแท้งคุกคาม ควรรีบพบหมอคะ

VIP Member

ท้องค่ะ รีบไปปรึกษาคุณหมอนะคะ เผื่อเลือดที่ออกไม่ใช่ประจำเดือน ช่วงท้องอ่อนๆมีเลือดออกอันตรายค่ะ

ขอบคุณนะคะแม่ 👼🏻💗

ที่ถามคือ? มี ปจด. ไม่เยอะท้องมั้ยตอบท้องค่ะเคยเป็นค่ะแต่นอกมดลูกค่ะมีหลายสาเหตุหาหมอเลยนะค่ะ