ดื่มได้มั้ย

ดื่มนมจืด(วัวแดง) จะเป็นอะไรมั้ยค่ะ? ดื่มได้มั้ยค่ะ?

27 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ได้ค่ะ และแนะนำให้ทานนมหลายๆชนิด สลับๆกันไปค่ะ นมวัว นมถั่วเหลือง นมอัลมอนด์ น้ำเต้าหู้ ฯลฯ ไม่ควรเน้นไปที่ชนิดใดชนิดนึงมากผิดปกตินะคะ เพื่อให้ลูกไม่เสี่ยงเกิดมาแพ้ชนิดใดชนิดนึงจ้า

ตอนนี้ดื่มอยุ่ ยกลังมาเลย พอหมดลังนี้จะดื่มแอนมัม สลับไปทุกนมค่ะ

VIP Member

ดื่มได้ค่ะ แต่ก็สลับกับยี่ห้ออื่นด้วยลูกออกมาจะได้ไม่แพ้นมวัว

ได้จ้า บ้านนี้ก็ดื่มสลับกันหลายยี่ห้อค่ะ

Super Mum

ได้ค่ะ บ้านนี้ก็ดื่มสลับกับนมอื่นๆ

ดื่มได้ค่ะ แม่บ้านนี้ก็ดื่ม><

ได้ค่ะกินทุกวันเหมือนกัน

ได้ค่ะ สลับกับนมอื่นบ้าง

แม่บ้านนี้กินทุกวันจร้า

ทำไมคิดว่าดื่มไม่ได้คะ