16 ตอบกลับ

กินนมบ่อยๆ เอาน้องตากเเดดตอนเช้าๆนะคะเเม่ ทำทุกวันเดี๋ยวก็หายค่ะ อย่าเชื่อคำโบราณหรือคนเเก่พูดนะคะ ว่าน้ำ จะทำให้หายเหลือง น้ำไม่ได้ให้หายเหลืองมีเเต่เหลืองเพิ่มจ้า

ให้น้องกินนมแม่เยอะ​ๆ​ค่ะ หากดูตัวเหลืองมาก หรือว่ากดแล้วเหลืองแม้กระทั่งฝ่าเท้า ก็พาน้องไปตรวจดูค่าเหลืองนะคะ บางทีน้องอาจจะได้ส่องไฟ

VIP Member

ให้ทานนมแม่ เยอะๆจะช่วยขับสารเหลืองค่ะ บ้านนี้ เหลือง เป็นเดือนหลังคลอด ตอนนั้นเครียดมาก กลัวจะมีปัญหา ด้านสมอง ตอนนี้ 5เดือนแล้ว ปกติค่ะ

VIP Member

พาน้องไปโดนเเดดอ่อนๆตอนเช้าค่ะ ช่วงประมาณ 7:30 - 8:30 โดนเเดดอ่อนประมาณ 5-10 นาทีทุกวันช่วยได้ค่ะ น้องจะได้ไม่ต้องเข้าตู้อบค่ะ

เคยปรึกษาคุณหมอ บอกเน้นกินนมแม่ค่ะ ให้ถ่ายและฉี่ขับสารเหลืองออกมา ตากแดด6-7โมงเช้าภายในบ้าน อย่าออกข้างนอกนะคะฝุ่นเยอะ

VIP Member

ให้กินนมค่ะ จะนมแม่หรือนมเสริมก็ได้ เพื่อให้น้องได้ขับถ่ายสารเหลืองมาทางอุจจาระ

ให้น้องกินนมเนอะค่ะแม่ ให้น้องฉี่หรือถ่ายบ่อยๆ ตัวเหลืองจะหายไปเองจ้า

ตากแดดทุกเช้า พยายามให้ อึ วันละ 4 รอบขึ้นไป ถ้ากินนมแม่ แม่กินน้ำเยอะๆ

ให้น้องกินนมเยอะๆ ทุก2ชม. สารเหลืองจะออกมาทางปัสสาวะ​และอุจจาระ​ค่ะ

VIP Member

กินนมแม่เยอะๆ อุ้มลูกตากแดดเช้าๆ แดด6-7โมงเช้าเท่านั้นนะคะ