48 ตอบกลับ

เหมือน​กัน​เลย​ หันขวานอนหลับง่ายกว่า​ บ้านนี้นอนหลับยากมาก​ ลำบากเรื่อง​ท่านอน​ เวลารู้สึก​ตัวมาทีนอนหงายไปแล้วไม่รุ้นานแค่ไหนละ​ หันซ้ายอึดอัด​มากนอนได้แปปเดียว​

ใช่​ค่ะ​ แอบกังวลนะ หาข้อมูล​อ่านแล้วละค่ะ​ หมอนัดใวๆนี้ปรึกษา​หมออีกที​จะได้​สบายใจ​

นอนตะแคงขวานอนได้นานกว่าเหมือนกันค่ะ​ คุณหมอบอกว่าไม่อันตราย​ ไม่ต้องกลัวว่าจะทับลูก​ นอนท่าที่เรารู้สึกว่าดี​ หลับลึกค่ะ​( 32​ w.)​😊

หมอบอกว่านอนได้ทุกท่าค่ะถ้าคุณแม่นอนแล้วสบาย. เพียงแค่ถ้านอนตะแคงซ้ายเลือดจะไหลเวียนไปข้างล่างได้ดีกว่าท่าอื่นค่ะ

เหมือนกันค่ะ 25 สัปดาห์ เคยดูในยูทูบที่มีคุนหมอท่านหนึ่ง จำชื่อไม่ได้ค่ะ เค้าว่าไม่อันตราย ถ้าแม่ไม่อึดอัดลูกก้อไม่ค่ะ

เหมือนบ้านนี้เลยคะ 28วีค นอนตะแคงขวาบ่อยกว่าซ้าย เพราะตะแคงซ้ายแระรุ้สึกจี๊ดๆที่ซี่โครงคะ ตะแคงขวาหลับดีดี๊ 😁

ถนัดตะแคงขวาเหมือนกันค่ะ_แต่มีสลับบ้างจะได้ไม่เมื่อย แต่นอนบ่อยสุดก็ตะแคงขวานี่แหละค่ะ

เป็นเหมือนกันคะ ตะแคงขวานอนได้นานหน่อย ตะแคงซ้ายหายใจไม่ออก อึดอัดเจ็บใต้ราวนมด้วยคะ

เป็นจร้านึกว่าบ้านนี้เป็นบ้านเดียว นอนตะแคงซ้ายไม่ได้เลย หายใจไม่ค่อยออก

ตะแคงขวาหลับนานกว่าเหมือนกันค่ะ ตะแคงซ้ายได้ไม่นานจุกตรงซี่โครงค่ะ

เหมือนกันคะ ส่วนมาก ตะแคงขวาเพราะสะดวกกว่าทางซ้าย สลับยุบ่อยๆค่ะ