30 ตอบกลับ

VIP Member

กินได้คะ. เเต่นานๆกินจะดีกว่าคะเเม่ เพราะอาจทำให้น้ำตาบขึ้นสุง

เหมือนบ้านนี้เลยจร้ากินแต่ของหวานกับแกงจืดกินเผ้ดก้อไม่ได้

คนท้องกินน้ำอัดลมได้ด้วยหรอคะ อ่านเจอมามันไม่ดีต่อลูกนะคะ

เบาๆลงก็ได้ค่ะ เพราะคนท้องเบาหวานมาเร็วกว่าคนไม่ท้องค่ะ

ค่ะ จะลดดูบ้างค่ะ

บ้านนี้ก็ชอบนะค่ะ แต่ลดลงหน่อยก็ได้นะค่ะคุณแม่

มีโอกาส​เป็น​เบาหวาน​ระหว่าง​ตั้งครรภ์​ค่ะ​

กินได้แต่ กินน้อยๆน่ะค่ะคุณแม่ มีผลต่อลูกค่ะ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ เรากินแทบทุกวันเลย😂

นานๆกินทีได้ค่ะ กินมากมีความเสี่ยงสูง

เราท้องลูกชาย แต่ขาดของหวานไม่ได้เลยค่ะ

จริงค่ะ โดนตรวจเบาหวานสามรอบ แต่ก้ไม่เป็น และก้เลิกหวานไม่ได้ งดไม่ได้ 🤣