ค่าคลอด รพ.รัฐ คลอดเอง ผ่าคลอด ราคาเท่าไหร่ค่ะ

ค่าคลอด รพ.รัฐ คลอดเอง ผ่าคลอด ราคาเท่าไหร่ค่ะ

34 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
VIP Member

ถ้าคลอด รพ.รัฐ แล้วมีสิทอยู่ก็ไม่เสียคะ เเต่ถ้าคลอดเเล้วไม่มีสิท รึ ย้าย รพ ผ่าคลอดที่คุณหมอบอกอยู่ที่ประมาน15000 คลอดเองอยู่ที่7000 แล้วเเต่เคสด้วยคะว่ายากรึง่าย ไม่รวมค่าห้องพิเศษนะคะ แม่บ้านนี้เตรียมไว้เเล้วคะ สิทอยู่ รพ กำแพงเพชร. แต่ต้องย้ายมากับเเฟนมาอยู่ที่ชล เลยต้องเสียค่าคลอดจ้า

5y ago

อยากเจอหน้าเเย่เเล้วแม่บ้านนี้นอนปวดหลังปวดขาปวดเเขนทุกคืน55

VIP Member

ถ้ามีสิทธิบัตรทองอยู่ที่โรงบาลรัฐที่เราจะคลอดก็คลอดฟรีค่ะ ถ้าอยู่ที่อื่นย้ายสิทธิ์ได้ค่ะ ของเราสิทธิ์อยู่ที่เพชรบูรณ์ แต่เราฝากท้องและคลอดที่โรงบาลปากเกร็ด เราย้ายสิทธิบัตรทองมาที่โรงบาลปากเกร็ดก็คลอดฟรีค่ะ ไม่เสียซักบาท

5y ago

บัตรประชาชนแจ้งที่ห้องย้ายสิทธิ์ของโรงพยาบาลเลยจ้า

รพ.นพรัตน์ราชธานี เป็นรพ.รัฐค่ะ ยุกทม. คลอดธรรมชาติติดป้าย8000-10000 แต่พอคลอดแล้ว 10600 บาทค่ะ จริงๆเเล้ว13000ค่ะ แจ้งเกิดที่นั่นเขาเลยลดภาษีให้เหลือ10600 แพงกว่าติดป้ายไว้อีกค่ะ ห้องรวมธรรมดาค่ะ

5y ago

บ้านนี้ก้อจะไปคลอดที่ ร.พ.นพรัตน์ เหมือนกันค่ะ

ผ่าคลอดเมื่อเดือนที่แล้ว​ ใช้สิทธิประกันสังคม อยู่โรงพยาบาล​ 5 วัน​ 4​ คืน​ รวมทั้งหมด​ 18,000 กว่าๆนะ​ ไม่ได้ฝากพิเศษ​เพราะผ่าคลอดฉุกเฉิน

ผ่าคลอดเมื่อเดือนที่แล้วอยู่รพ4วัน. ค่าใช้จ่ายทั้งหมดเกือบ15000แต่ของเรามีค่าฝากพิเศษกับหมออีก5000เป็นเกือบๆ20000จ้า

บ้านนี้คลอดธรรมชาติ ไม่มีบัตรสามสิบบาท เสียไปสี่พันกว่าบาทค่ะ ไม่รวมค่าห้องพิเศษนะคะ

แล้วแต่รพ.ค่ะแม่บ้านนี้คลอด รพ.รัฐคลอดเอง 9พันกว่า ผ่าคลอด11,000ค่ะ ไม่รวมค่าห้องนะค่ะ

คลอดเองค่ะ รพ.รัฐมีประกันสังคมแต่สำรองจ่ายก่อนนอนห้องธรรมดา 2 วันเสียเงินไป 9,500บาท

บ้านนี้ผ่าคลอด โรงพยาบาลรัฐ ค่าผ่า ค่าห้อง ค่ายา ค่าฝากพิเศษอีก 5,000 รวมทั้งหมด 22,000 คะ

5y ago

ค่ะ

รพ.ที่แม่ผ่าคลอด 19,000 ค่ะ แล้วแต่รพ.ด้วยค่ะแม่ แต่ไม่เกิน20,000ค่ะ คลอดเอง 2-5 พันค่ะ