40 ตอบกลับ

ถ้าจะยึดความเชื่อโบราณ คลอดก่อนค่อยซื้อค่ะ ถ้าจะยึดยุคนี้สมัยนี้ เมื่อรู้เพศน้อง ก็เตรียมได้เลยค่ะ

บ้านนี้เพิ่งซื้อตอน 32w ตูมเดียว ใจหายเลยค่ะ 3-4 หมื่น 😭 เมื่อยมากค่ะ ยังไม่ซักเตรียมหิ้วเลยค่ะ

รู้เพศลูกบ้านนี้ก็เตรียมเลบค่ะ เพราะท้องเเก่เดินไม่ไหวเเน่ๆค่ะ จะทำอะไรก็ลำบาก

บ้านนี้เตรียมตอน 8 เดือนซื้อทีเดียวครบเลยกลัวคลอดก่อนกำหนดค่ะเลยเตรียมไว้ก่อน

เตรียมตั้งแต่แรกๆเลยค่ะ เดี๋ยวไม่ทันการณ์ ทยอยๆเรื่อย ถึงเวลาได้ไม่ฉุกละหุก

บ้านนี้เริ่มเตรียมตอน 7 เดือนคะ ตอนนี้ 8 ครึ่งแล้ว ยังไม่ครบเลยขาดนิดหน่อย

ทยอยเตรียมตั้งแต่รู้เพศลูกเลยค่ะ ของครบตอน 8 เดือนค่ะ ค่อยๆซื้อที่ละนิด

บ้านนี้เริ่มทยอยสั่งออนไลน์ 21 วีค พอดีได้น้องแฝดกลัวเตรียมไม่ทันค่ะ

เหลือแต่พวกของใช้ค่ะ เสื้อผ้า ผ้าห่ม ผ้าอ้อมครบแล้วค่ะ 27W

เรา 8 เดือนกว่าค่อยเตรียมค่ะ พ่อบ้านนี้เชื่อคำพูดโบราณ