13 ตอบกลับ

ของหนู ประจำเดือนครั้งล่าสุด 27/01/65 อันนี้ตรวจวันที่15/02/65 ขึ้นสองขีดจางๆ จนตอนนี้ ประจำเดือนยังไม่มีวี่แววเลยค่ะ ลุ่นๆอยู่

คนนี้น่าจะท้องแล้วนะคะแต่ท้องอ่อนๆเหมือนเค้าตอนตรวจที่แรกก้อเป็นขีดจางๆแบบนี้

ของเราตรวจเจอเดือนที่3 ค่ะแม่ ตอนนี้ 34weekแล้ว ประจำเดือนหาย 3 เดือน หมดที่ตรวจไปเยอะเหมือนกัน จนทำใจแล้ว แต่สุดท้ายก็มาค่ะ

แนะนำตรวจเลือดที่คลินิกดีกว่าค่ะแม่ ปจด.ขาดนานไม่น่าขึ้นจางนะคะ บ้านนี้ขาด 3 อาทิตย์พุ่ง 2 ขีดเลย

ตรวจเลือดยืนยันการตั้งครรภ์ค่ะ

ญาติเราประจำเดือนขาดมา 3 เดือนไปตรวจก็ยังไม่ท้องเลยค่ะ คุณหมอบอกว่าฮอร์โมนผิดปกติ ดีใจเก้อเลย

ประจำเดือนขาด3วันก็ขึ้นขีดเข้มแล้วค่ะ ควรไปหาหมอตรวจเลือดดูค่ะ หรือเช็คความผิดปกติ

ของหนู5สัปดายังไม่ขึ้นเลยค่ะ พอปมานเกือบสองเดือนเริ่มขึ้นจางๆ

ลองหลายๆยี่ห้อเลยคะ ไม่ก็ไปคลีนิคโรงบาลตรวจเอาเลยจร้า

เหมือนที่ตรวจเสียเลยค่ะ แนะนำตรวจรพ.ดีกว่าจะชัวร์ที่สุด

ขอบคุณค่ะ

Super Mum

แนะนำหาหมอตรวจเลือดเลยค่ะ ชัวร์กว่าค่ะ

Super Mum

ที่ตรวจน่าจะมีปัญหานะคะ