🌈 เวลานี้..ที่แม่รอคอย เวลาเกิดเจ้าตัวเล็ก

🐣🐣🐣🐣 คุณแม่เริ่มเจ็บท้องคลอดกี่โมง แล้วน้องคลอดออกมาตอนไหนคะ มีใครเกิดตอน แปดโมงเช้าวันอังคาร เหมือนแอดมินบ้างไหมน้า 24/06/2020

🌈 เวลานี้..ที่แม่รอคอย เวลาเกิดเจ้าตัวเล็ก
1531 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
VIP Member

A 00:24จ้าา พยาบาลกำลังจะเปลี่ยนเวรจ้าา วุ่นวายไปหมด😅ออกมาทั้ถุงน้ำ พยาบาลตื่นเต้นใหย่เลย🤣ลูกชายค่ะ ตอนนี้3เดือนกว่าเเล้ว

Aค่ะเจ้บท้องตอนเที่ยงคืนปากมดลูกเปิด1เซนน้ำคล่ำแตกตอน ตี 3 นอนรอจนตี5ปากมดลูกเปิด8เซน ตี 5:45 เข้าห้องคลอด ตี 5:47คลอดน้องค่ะ

Cค่ะ 39+4 มีอารท้องแข็งถี่ ไม่มีอาการปวดท้องใดๆ หมอให้ยากระตุ้น แต่หัวลูกยังไม่ลงเชิงกราน ได้ผ่าค่ะ 16.13 ค่าาา

Dจ้า น้ำเดินตอนช่วง5โมงเย็น ไปถึงรพ.ช่วง5โมงครึ่ง พยาบาลแจ้งว่าปากมดลูกเปิด4เซ็นต์ คลอดธรรมชาติเวลา19.27จ้า

VIP Member

ทั้งA และBค่ะ คนโตเกิด7.15น. คนเล็กเกิด0.17น. ส่วนตัวคุณแม่เกิด6โมงเช้าวันอังคารค่ะ เกิดก่อนแอด2ชั่วโมงค่ะ อิอิ

C.ค่ะ น้ำเดินตั้งแต่9โมง 10.30เริ่มเจ็บท้อง ปากมดลูกเปิด9เซน เบ่งจนหมดแรง ต้องใช้เครื่องดูดช่วย คลอด17.08น.

D.ค่ะ น้ำเดินตอนเที่ยงกว่าๆ เริ่มปวดนิดๆตอนบ่าย2 เริ่มปวดเร่งเข้าตอน6โมงเย็น​ คลอด3ทุ่มค่ะ #คลอดเอง

C ค่ะ แต่รู้สึกเจ็บนิดๆตอนตี5เจ็บใจจะขาดตอน10โมงเช้าถึงบ่ายโมงกว่า คลอดตอนบ่ายสองกว่ากว่า

ครบกำหนดไม่ปวด ปากมดลูกไม่เปิด น้ำคล่ำไม่เดิน วันถัดมาโดนจับผ่าคลอดเลยจร้า ผ่าคลอด15.25 (C)

Aค่ะน้ำคร่ำเเตกตอน5ทุ่ม เริ่มเจ็บท้องตอนเที่ยงคืนจากนั้นก็รอมดลูกเปิดมาคลอดตอน6:23