24 ตอบกลับ

ช่วงไตรมาสแรกก็แบบนี้เหลาะค่ะ​ กินน้อยๆ​ บ่อยๆ​ เอาเท่าที่พอดีพอผ่านช่วงไตรมาส2​ 5-6​ ยิ่งกินเยอะขึ้นค่ะ

Super Mum

หาขนมกรอบๆ ทานแก้หิว หรือแอปเปิล ฝรั่ง เน้นทานน้อย บ่อยครั้งนะคะ

เป็นค่ะพะอืดพะอมทั้งวัน และก็หาของกินทั้งวัน กินมากไปก็อ้วกค่ะ

ตอนนี้ไตรมาส2แล้วก็ยังเป็นอยู่เลยค่ะ ท้องอยากแต่ปากไม่เห็นด้วย

ช่ายเลย แบบนี้แหละ😆😆

เป็นจ้า กินทั้งวัน แปปๆหิว นอนเก่ง หิวเก่งมาก #8w1d #ไม่มีอาการแพ้

โห้ ใกล้แล้ว 🥰

เป็นเหมือนกันค่ะ​ น่าจะอยู่ในช่วงที่แพ้อยู่ค่ะ​

เหมือนกันเลยค่ะ​ พยายามไม่กินบ่อยแต่ก็เวียนหัวจะอ้วก

กินน้อยๆ แต่บ่อยๆเอาค่ะ บ้านนี้กินนมทุกๆ2ชม ค่ะ

บ้านเหมือนกันค่ะ แต่ช่วงนี้เบื่อ อาหารมากค่เ

อย่ายัดจนแน่นนะคะ เดี๋ยวกรดไหลย้อนมา