2 ตอบกลับ

VIP Member

เราว่าแต่ละที่ไม่เหมือนกันคะ ของเราสิทธิ์ประกันสังคมอยู่เอกชน แต่เราก็ต้องเสียค่าฝาก 4-5 พันบาทคะ (ไม่มีฝากฟรีและยังไม่รวมค่าเจาะเลือดกับค่าอัลตราซาวด์คะ) เราเลยมาฝากที่อื่นเสียน้อยกว่า แล้วค่อยเอาใบเสร็จไปเบิกคืนจากประกันสังคมคะ

ขอบคุณนะคะ

เราก็ฝากครรภ์ฟรีค่ะ ใช้สิทธิ์ฝากครรภ์ประกันสังคม เสียแค่ค่าแคลเซียม กับค่าอัลตราซาวน์ค่ะ เวลาไปตรวจ (ฟรีค่าหาหมอ ค่าโฟลิค แล้วก็ธาตุเหล็ก) แล้วซื้อแพ็คเกจคลอดของ รพ. (เอกชน)ค่ะ

โชคดีจังคุณแม่