11 ตอบกลับ

แม่ท้องกี่วีคแล้วคะ ท้องผูก ลองชื้อวีต้าพรุนมากินก่อนนอนดูนะคะ ช่วยได้ค่ะ บ้านนี้ช่วงอายุครรภ์ 5-6 เดือน ท้องผูกหนักมาก ทรมานค่ะ มันอึดอัด พอกินวีต้าก่อนนอนก็ดีขึ้นค่ะ แต่ตอนปวดใหม่จะทรมานหน่อยนะคะ เพราะอึแข็ง และ พอถ่ายได้ปกติแล้ว ลองกินอินทผาลัม วันละ 3 เม็ดดูนะคะ ช่วยได้เยอะค่ะ ตอนนี้กินแต่อินผาลัม หยุดกินวีต้าแล้ว ขับถ่ายดีมากค่ะ มาเป็นเวลาทุกเช้า จะคลอดเดือนหน้านี้แล้วค่ะ ✌✌✌

13 วีคค่ะแม่.ขอบคุณนะคะ

บ้านนี้ไม่ถ่ายจะเป็นอาทิตย์แล้วคะ ไม่รู้ว่าเป็นอะไร ทานผัก,ผลไม้ ก็แล้วยังไม่มีวี่แววเลย แต่เจ็บท้องอึบ่อยมากแต่พอเข้าห้องน้ำแล้วไม่เห็นอึเลย

วันไหนอึดอัดมากๆ เราจัด น้ำลูกพรุน โยเกิร์ต น้ำส้ม น้ำเปล่า ไม่เกินชม. ค่ะ

บ้านนี้ถ่ายปรกติค่ะ แต่เคยอ่านเจอว่าการท้องผูกคือเรื่องปรกติค่ะ

กินน้ำเยอะๆนะคะ คุณแม่ท้องผูกอาจจะมาจากการกินน้ำน้อย

แอปเปิลกับโยเกิร์ตปั่นรวมกันค่ะรับรองไม่มีท้องผูก

ทานผักและผลไม้มากค่ะ ทานน้ำเยอะด้วยค่ะ

VIP Member

แม่บ้านนี้กินมะละกอค่ะ

กี่วี่ วันละ 2-4 ลูกค่ะ

กีวี่ วันละ 2-4 ลูกค่ะ