127 ตอบกลับ

ตอน5เดือนขึ้นโลนึงค่ะ น้ำหนักลูกเกินเกณฑ์แล้ว

VIP Member

บ้านนี้อีก1อาทิตย์5เดือน ขึ้นมา5โลเหมือนกันจ้า

21 วีค ขึ้น4โลเองคะ แต่ลูกน้ำหนักตามเกณฑ์ก็โอเค

7 เดือน ขึ้นมา 8-9 โลเองค่ะ มีแต่คนทักว่าท้องเล็ก

6 เดือนน้ำหนักพึ่งขึ้น 1 โล น้ำหนักน้องปกติจ้า

ถ้าเป็นแบบนี้ท้องจะใหญ่ตอนใกล้ๆคลอดค่ะแม่

6เดือน6กิโลค่ะ แต่หมอบอกน้องน้ำหนักตามเกณฑ์

29+3​ น้ำหนักขึ้น​ 3โลกว่าเองกังวนเหมือนกันคะ

คุยกับหมอ อย่าไปฟังคนอื่นมาก เสียสุขภาพจิต

เห็นด้วยค่ะ 👍🏻

บ้านนี่ขึ้นมา4โลคะ ท้องแรกด้วยแถมแฝดอีก 😂