127 ตอบกลับ

พี่27+3w.นน.ยังไม่ขึ้นสักโลเลยจ้าหมอบอกไม่เปนไรนน.ลูกตามเกณฑ์จ้า

บ้านนี้4 เดือนน้ำหนักเท่าเดิม ช่วงสามเดือนแรกน้ำหนักลด4 กก. จ้า

เรา6เดือน ขึ้นมา6โลคะ หมอบอกว่าน้ำหนักขึ้นเดือนละโลกำลังดีคะ

เรา5เดือนขึ้น8กิโลค่ะ​ ส่วน​ นน.ลูกหมอบอกว่ามากกว่าเกณฑ์ค่ะ​

ขึ้นมา1โลเองค่ะท้องเล็กมากกลัวน้ำหนักน้องน้อยเหมือนกันค่ะ

5 เดือน ขึ้นมา5 กก.เหมือนกันค้ะ น้องน้ำหนักดี ปกติตามเกณฑ์ค่ะ

บ้านนี้5เดือนครึ่งนน.แม่เท่าเดิม แต่ซาวแล้วน้องนน.ดีเลยค่ะ

23วีค ขึ้นมา5โลเหมือนกันค่ะเเต่น้ำหนักตัวลูกตามเกณฑ์​ค่ะ

เหมือนกันเลยคะขึ้นมา5โล แต่ลูกตามเกณฑ์นะ ขึ้นเยอะมาก

5 เดือนเหมือนกัน ขึ้นมา 3 โล นน.ลูกได้ตามเกณฑ์ก็โอเคค่ะ