116 ตอบกลับ

ท้องเล็ก-ใหญ่ไม่สำคัญเท่าน้ำหนักเด็กค่ะแม่ แค่น้ำหนักตามเกณฑ์ร่างกายปกติก็พอต่ะไม่ต้องซีเรียสเรื่องหน้าท้องน้าา

บ้านนี้แทบไม่ออกเลยแทบไม่รู้ด้วยซํ้าว่าท้อง จนตอนนี้30+4ท้องออกแค่น่อยเดียวเมิ้ลไม่ท้องแต่พอตรวจเด็กปกติแข้งแรงดี

17สัปดาห์ จ้า....แม่ดูน้ำหนักลูกในรุปที่ซาวรึใบซาวด้นะค่ะว่าน้องน้ำหนักตามเกนรึป่าวถ้าตามเกนไม่ต้องกังวลมากจ้า

อย่ากังวลไปเลยนะคะ เดือนที่ห้า ท้องจะออกเยอะมาก เราท้องเดือนแรกก็โตแล้วคะ น้องอีกคน ห้าเดือนถึงท้องออก😊

ขอบคุณค่ะ

ตอนนี้ท้อง8เดือน น้ำหนัก ขึ้นมา 2 โล เด็กตัวใหญ่แถมท้องเล็ก ฉะนั้นขนาดของท้องไม่ต้องมีความกังวลใดๆนะคะ

พอๆกันค่ะดูมุมนี้อาจจะใหญ่บางคนก็บอกเล็กแต่ส่วนตัวเราว่าท้องเรายังดูเล็กแถมแหลมด้วยจ้าได้ลูกชายค่ะ.

ดีใจด้วยค่ะ บ้านนี้ยังไม่รู้เพศน้องเลย

ถ้าท้องแรกก็ไม่แปลกค่ะ เราก็ท้องเล็ก เพิ้งออกตอน7-8เดือนหลังๆ ถ้าน้ำหนัก การกิน บำรุงดีก็โอเครจ้า

บ้านนี้กินเยอะมากค่ะ แต่น้ำหนักแม่ยังคงเท่าเดิม56ค่ะ

VIP Member

ถ้าท้องแรกก็ไม่ค่อยออกค่ะ นี้ท้องแรกออกตอนเกือบ6เดือนค่ะ ไปหาหมอปกติทุกอย่างคะ อย่ากังวลจ่ะแม่

ท้องแรกค่ะ ไปซาวดูน้องแล้วค่ะ ปกติทุกอย่าง ลูกชายค่ะ🤗

ตอนนี้หกเดือนกว่า ท้องเริ่มออกจริงๆ6เดือนค่ะ แล้วแต่สรีระคน ไม่ต้องกังวล เอานน.ลูกเป็นเกณฑ์

เรา7เดือนเเล้วค่ะ ท้องไม่ค่อยออกเเต่ นน.ลูกตามเกณฑ์เป๊ะตลอด ไม่มีอะไรต้องกังวลค่ะ