11 ตอบกลับ

เอาราคาที่แม่สะดวก นมผงสูตร1แรกเกิดถึง1ปี ลองซื้อมากล่องเล็กๆก่อนค่ะ น้องกินแล้วขับถ่ายดี ไม่งอแง ไม่อ้วก ก็ค่อยซื้อกล่องใหญ่ค่ะ เด็กแต่ละคนกินได้ไม่เหมือนกันค่ะ ตอนลูกคนโตให้กินs26แต่น้องท้องผูกต้องกินดูแลคค่ะ มาคนที่2กินนมแม่ล้วนพอเปลี่ยนมาเสริมนมผงท้องเสียต้องกินนมเด็กท้องเสียอยู่ค่ะถ้าหายดี คงต้องเปลี่ยนสูตรนมแน่เลยค่ะ

เอานมแบบราคาพอดีกับเราแม่ บ้านนี้กินนมยี่ห้อดูแลคทั้งคนพี่และคนน้อง แบบ600กรัม ราคา200กว่าบาท ที่ให้น้องกินยี่ห้อนี้เพราะน้องถ่ายง่ายไม่อืดท้อง และที่สำคัญราคาย่อมเยาว์ด้วยจ้าา เอาแบบที่แม่พอไหว

บ้านนี้ให้กินนมแม่+นมชงเพราะแม่น้ำนมน้อย ตอนแรกกินเอนฟแลคสมาทพลัสกล่องเงิน ตอนนี้เปลี่ยนมากิน s26 gold ค่ะ แต่น้องกินนมแม่มากกว่านะค่ะตอนนี้ นมชงจะเอาไว้เวลานมแม่หายเย็นไม่ทันน้องจริงๆ

VIP Member

แม่ปั้มนมเอาค่ะทุก4ชม.ก็ได้คะ กินคู่กับนมชงก็ได้ค่ะ​เอนฟาแลคเอพลัสโกลด์ก็ดีค่ะ แต่ควรกินนมแม่เป็นหลักค่ะ​ปั้มไว้ค่ะปม่ ประหยัดตังด้วยมีประโยชน์​ด้วยน้องป่วยยากด้วยคะ

ปั๊มนมให้น้องก้อได้คะแม่ให้น้องกินนมแม่ดีที่สุด​ แล้วก้อประหยัดด้วยค่ะ

น้ำนมแม่สลับกับแอนฟาแล็คคะบ้านนี้กินแบบนี้เะราะแม่ต้องใปเรียนคะ

ให้ลูกกินแม่ดีที่สุดค่ะปั๊มนมใว้ให้ลูกทานดีกว่าให้กินนมผสมค่ะ

S 26 ค่ะแม่ไกล่เคียงนมแม่ที่สุด ปั้มนมก็ได้นะค่ะบ้านนี้ก้ปั้มให้กิน

VIP Member

ถ้าแม่น้ำนมแม่ควรปั้มนมให้น้องดีกว่าค่ะ มีประโยชน์กว่านมผง

แนน ฮาจร้า บ้านนี้ให้น้องกินอยู่ เราให้น้องกินตอน10เดือน