ไม่กล้าไปฝากครร

คือหนุอายุ 15หนุใม่กล้าไปฝากครร ที่ ร.พ อันตรายไหมค่ะ

716 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ไม่ต้องแคร์ใครค่ะ ไปฝากครรภ์เลยได้มียามากินบำรุงน้องในท้องได้แข็งแรงนะคะ เราทำเค้ามาแล้วเราก็ต้องรับผิดชอบ ไม่เห็นน่าอายเลยดีกว่าบางคนที่ทำแท้งอีก สู้ๆจ้า

ทำไหมไม่กล้าคะ..กลัวอะไร..ไม่ฝากอะอันตรายกว่าเยอะเลย..น้องเกิดขึ้นแล้วไม่ต้องกลัวอะไรหรอกคะ..รับผิดชอบทำหน้าที่แม่ดูแลลูกให้ดีๆก็โอเคจบ..อย่าสนคำพูดคนอื่นสู้ๆ

ไปฝากเถอะคะ คุณหมอจะได้แนะนำให้คำปรึกษา ได้ยามาทานบำรุงน้อง ไม่ต้องกังวลและไม่ต้องแคร์สายตาคนอื่นนะคะ ทำใจให้สบายๆๆ ไม่เครียดคะ น้องจะได้แข็งแรง สู้ๆๆคะ

ไปฝากเถอะค่ะ ตอนนี้คุณแม่วัยใสเยอะไม่ต้องอาย ไม่ต้องกลัว ลูกคนแรกพี่ก็อายุ15เดียวจะมีโครงการคุณแม่มือใหม่ ไปเอายาบำรุงไปฝึกเรียนเลี้ยงลูก ไม่ต้องกลัว สู้ๆ

ไปเถอะคะ ฝากคลีนิคก็ได้นะ ชีวิตเราเราเลือกเองไม่มีใครมากำหนด ว่าต้องเป็นแบบนั้นหรือแบบนี้ อย่าสนใจถ้าใครจะมองแบบไหนหรือ ว่าเรา เขาไม่ได้มาอุ้มท้องแทนเรา

แนะนำให้ฝากนะจ้า ไม่กล้าแบบนี้ไม่ดีต่อเด็กนะ อายุไม่สำคัญ สุขภาพร่างกายของเด็กที่จะเกิดมาสำคัญมากกว่า ไปฝากหมอจะได้ให้ยาบำรุงน้องเกิดมาจะได้แข็งแรงค่ะ

VIP Member

รีบไปฝากเถอะไม่ต้องกลัวใครว่าไม่ต้องอายใครพี่ๆพยาบาลเค้าเข้าใจเค้าจะได้ให้คำปรึกษา ท้องตอน16-17เหมือนกันก้อเลยเข้าใจอยู่ รีบๆไปทำเรื่องฝากเพื่อลูกสู้ๆ

VIP Member

ไปฝากดีสุด ส่วนมากก้มี้เค่อายุเท่านี้เเละท้องเยอะ เราก้อายุ16ปีเอง ตอนนี้ใกล้คลอดเเล้ว ใครจะมองยังงัยก้ชั่งค่ะ ดีที่เราไปฝากครรภ์ มัวอายมันอันตรายนะคะ

ไปฝากท้องเถอะจ้ะ​ ไม่ต้องอาย​ ไม่กล้าไป​ ร.พ.ก็​ไปฝากคลีนิคจ้ะ​ ถ้าไม่ได้​ฝากท้องจะอันตราย​กว่านะ​ เพราะแม่อายุน้อยด้วย​ สู้ๆๆ​ เป็น​กำลังใจ​ให้​นะจ้ะ

ถ้าไม่กล้าก็ไปฝากคลินิกก็ได้แต่ก็ต้องเสียค่าใช้จ่าย ไปคลินิกดูแลดีด้วย ไม่ต้องรอนานด้วย อายุ16จ้า ท้องเหมือนกันจ้า ฝากคลินิก แต่ก็ไปฝากดีกว่านะค่ะ 💕💕