61 ตอบกลับ

ดูแลเค้าให้ดีที่สุดนะคะ ปากชาวบ้านมีปากก็พูดไปค่ะ อย่าไปแคร์แค่เราดูและลูกในท้องดีๆก็พอแล้วค่ะ ทุกวันนี้มันยุคไหนแล้ว มีแล้วและรับผิดชอบเขาได้ก็ไม่มีปัญหาแล้วค่ะ ของขวัญที่ดีที่สุดแล้วค่ะที่มีเค้า

Super Mum

ไม่เคยสนใจคน ประเภทนี้เลยค่ะ ยิ่งให้ความสนใจ ก็ยิ่งได้ใจ ต่อล้อต่อเถียงไปมันก็สนุกปาก ห้ามคนไม่ให้นินทา เป็นไปไม่ได้ค่ะ เราไม่สนใจปล่อยเห่าไปเป็นหมาบ้า จะเลิกไม่เลิกอยู่ที่ สามัญสำนึกตัวป้าเลยค่ะ ☺️

ถ้าบอกว่าอย่าไปแคร์ เราก็เข้าใจนะคะว่าทำยาก แต่อยากจะบอกว่าเราอายุ 18-19 ก็ท้องเหมือนเธอเลย ตอนนี้อยากให้เธอทำใจให้สบายๆนะ เพื่อเจ้าตัวน้อย อนาคตลูกก็ต้องพึ่งเราอีก ตอนนี้เธอผ่านไปได้แน่นอน🥰

เราห้ามเขาไม่ได้ แต่คุณแม่อย่ากังวลหรือคิดมากนะคะ ความพร้อมไม่ได้ขึ้นอยู่กับอายุนะคะ เราเลี้ยงลูกเราดีได้ โดยที่เราก็ไม่ได้ขอความช่วยเหลือจากเขา สู้ๆนะคะ

อย่าไปสนใจคำพูดของใครเลยค่ะ โฟกัสที่ลูก ก็พอ ขนาดเราทำการทำงานมั่นคง พ่อของลูกก็เหมือนกัน แต่ไม่คิดจะรับผิดชอบหรือแต่งอะไร หนีปัญหากันทั้งบ้าน55555 อย่าไปสนหรือคิดมากกับคำพูดที่ดีแต่พูดเลยนะคะ

ถ้าบอกว่าอยากสนใจคำพูดพวกนั้นก็รู้ว่าทำยากค่ะ ใครมาว่าเรา เราก็ต้องสนใจทั้งนั้น แต่อยากบอกว่าให้ทำตัวให้ดีตั้งใจทำมาหากิน ให้ชีวิตดีขึ้น นั่นแหละค่ะถึงจะสะใจกว่าการนั่งเถียงกับป้าข้างบ้าน

บ้านนี้ท้องอายุ18เหมือนกันค่ะคบได้1ปีเเต่งเลยค่ะตอนนี้ก็4ปีพอดีเราพึ่งมาท้องก็ยังไม่วายตกเป็นขี้ปากเหมือนกันค่ะ เเต่ไม่เก็บขี้มาใส่ใจค่ะเเม่อย่ากังวลเลยนะคะลูกเรา อย่าคิดมากนะคะเเม่🥰🥰

ไม่ต้องไปสนใจค่ะแม่ เราท้องตอน20ยังโดนพยาบาลพูดจี้จุดเลย และป้าข้างบ้านก็ดูถูกเหมือนกัน เราต้องปลงนะคะคุณแม่อย่าไปใส่ใจกับคนพวกนี้ค่ะไม่มีประโยชน์ (ไว้เราคลอดแล้วค่อยเตรียมหยุมหัวมันค่ะ)

ยังไม่แต่งค่ะ แต่จะแต่งตอนคลอดน้องโดนดูถูกมาเยอะเหมือนกัน ปัจจุบันอายุ18ปี คบกับแฟนมาจะ6ปีแล้ว ป้าข้างบ้านดูถูกตลอด จนตลอดนี้ ซื้อรถให้พ่อขี่ ป้าก็พูดอะไรไม่ได้แล้วค่ะ🤣 สู้ๆนะคะ

อย่าไปสนใจค่ะสนใจแต่ลูกพอค่ะ ถึงเราจะท้องตอนอายุยังน้อย แต่เราก็มีมารยาทไม่ว่าคนอื่นเหมือนคนพวกนี้เกิดมาตั้งนานจะตายอยู่ละ ยังยึดติดกับความโบราณใช้คำพูดต่ำๆ อย่าสนใจค่ะ💆

เราคนแรก ตอน 17-18เหมือนกัน แถม หม้ายขันหมากเลยด้วยซ้ำ ดังทั่วหมู่บ้านเลย555 ไม่ต้องแคร์หรอก คนที่เราควรสนใจมากที่สุดคือลูกกับตัวเราเอง เดี๋ยวกันก็เงียบไป พูดสนุกปากงานถนัดเขาแหละ