8 ตอบกลับ

คิดว่าได้นะค่ะ เดียวนี้ส่วนมากหมอจะนิยมบล็อคหลังกันนะค่ะ ไม่ค่อยให้ดมยาสลบค่ะ แต่ถ้า เมื่อก่อนอาจจะให้ดมยา แต่เดียวนี้ไม่ค่อยแล้วนะค่ะ ถ้าจะให้ดมยาจริงๆ แม่ต้องมีภาวะเสี่ยงค่ะ ถึงจำเป็นต้องให้ดมยาและทำการผ่าคลอดค่ะ แต่ถ้าเคสปกติไม่ได้มีภาวะเสี่ยงอะไร หมอจะ บล็อคหลังค่ะแม่

ครรภ์แรกที่ได้ดมยาเพราะเจ็บครรภ์นานคะแล้วยาชาไม่เห็นผล

VIP Member

ส่วนมากก็บล็อกหลังนะคะ นอกจากเราจะไม่รู้สึกชาถึงจะให้ดมยา เท่าที่เห็นแม่ๆมาแชร์ประสบการณ์ตอนที่คลอด

อยากเห็นหน้าลูกตอนคลอดคะเลยจะขอหมอ

โรงบาลเอกชลส่วนมากหมอจะให้บล็อก​นะค่ะบ้านนี้ก็เอกชล

ลองถามหมอดูค่ะแต่บ้านนี้ผ่ารัฐหมอจับบล๊อกหลังเลยค่ะ

บ้านนี้ฝาก30฿คะบัตรทอง

VIP Member

ลองปรึกษากับคุณหมอได้เลยคะ

ลองคุยกะหมอได้คะแม่

VIP Member

ปรึกษาคุนหมอดูค่ะ

เอกชนบล็อคหลังค่ะ