2102 ตอบกลับ

คนแรกมาแบบปุ๊บปั๊บเลยค่ะ555 เดือนหน้าก็จะ4ขวบแล้ว ส่วนท้องสองเพิ่งตรวจขึ้นสองขีดเมื่อวาน ไม่เคยคุมเลยตั้งแต่คลอดคนแรกค่ะ

ไม่แน่ใจว่าต้องใช้เวลานานแค่ไหนถึงจะปฏิสนธิเสดจนกลายมาเปนตัวอ่อน แต่อาการแพ้ท้องเริ่มมา หลังจากปล่อยไปได้1-2สัปดาห์ค่ะ

3 เดือนค่ะ ก่อนหน้านี้กินยาคุมมาตลอด ไม่คิดเหมือนกันว่าจะติดเร็ว เห็นคนอื่นๆ เป็น ปี 2 ปีกว่าจะติด มาแบบไม่ทันได้ตั้งตัว

คบกันมา5ปีกว่าปล่อยมาตลอด เเท้ง3ท้องตั้งเเต่ปี61-63 ปีละท้องเลยค่ะ พึ่งมาติดเเบบจิงจังตอนต.คปี64ค่ะ ตอนนี้ได้15วีคเเล้วค่ะ

ลูกสาวคนแรก กินยาคุมกำเนิดมา5ปี ปล่อยเดือนเดียวติด ส่วนลูกชาย ห่างกัน5ปี คุมกำเนิดแบบกินยาเหมือนเดิม ปล่อย4เดือนติดคะ

เกือบ2ปีเลยค่ะ ตอนนี้3เดือนแล้ว​ คุมมา3ปี​ คุมๆปล่อยๆก็ไม่เคยติดเลย​ พอมาปล่อยจริงๆจังๆกว่าจะติดก็ปาไปเกือบ2ปีเลยค่ะ

ท้องแรกปล่อยมา3ปีแต่แท้ง ท้อง2ปล่อย2ปีตอนนี้คลอดได้6เดือน17วัน ท้อง3ไม่ได้ปล่อยน้องเขามาเองกำลังท้องได้17วีคพอดีจร้า

กับแฟนคนแรกนี่ลูกได้ฉายาทะลุยาคุมมาเกิด😂 กับแฟนคนปัจจุบันปล่อยมาเกือบสองปีน้องเพิ่งจะมา เห้อ เกือบท้อแล้วค่ะ555555

3 เดือนค่ะ ตั้งใจนับวันตกไข่ และตรวจปัสสะวะวันตกไข่ พอได้วันแล้วก็ปฏิบัติการ ก่อนตกไข่ วันตกไข่ และ หลังวันตกไข่

ขอถามไรน่อยค่ะแม่ๆๆค่ะพอดีปวดท้องเหมือนปะจำเดือนช่วงตี1-ตี5เป็นมาปะมาน3-4วันแร้วค่ะอาการแบบนี้ใกล้คลอดรึยังค่ะ