20 ตอบกลับ

ต้าวน้อนน ผญว่าผชค่ะ ขอให้เเข็งเเรงทั้งคุณแม่เเละคุณลูกนะค่ะเลี้ยงง่ายค่ะ❤😊

ผญ จ้า ขอบคุณนะค่ะ🙏🏻😊

คลอดวันเดียวกันเลยค่ะ คลอดตอน13.23น. บ้านนี้ตัวเล็ก 2435 ก.เอง ยินดีด้วยนะค่ะ🥰🥰🥰

แม่บำรุงอะไรน้ำหนักลงน้อง บ้านนี้ยังม่รู้น้ำหนักน้องเลย ขอคำแนะนำหน่อยจร้

แม่ไม่ค่อยได้บำรุงอะไรเลยค่ะหมอให้ยามาแม่ก็ไม่ได้ทาน แม่ก็ไม่ทราบน้ำหนักน้องเหมือนกัน แม่พึ่งรุ้ตอนคลอดแล้วว่าน้ำหนักน้อง3400จ้า🤣

คุณแม่มีอาการเตือนอะไรบ้างค่ะ คลอดก่อนกำหนด 10 วัน นีบแล้วกี่วีคค่ะ

บ้านนี้คลอด7/1/65 เข้าห้องคลอด6โมงเช้าคลอดตอน13:20ผ่าคลอดค่ะน้ำหนักน้อง3200

เหมือนกันเลยค่ะ วันเดียวกันเลย คลอดเวลาใหล้ๆกันเลยค่ะ ตอนแรกหมอจะผ่าให้เพราะน้องตัวใหญ่เบ่งแล้วแต่น้องไม่ยอมออก พอปวดอีกรอบเลยกั้นใจเบ่งไป2-3ที น้องออกเลยจ้า 😊

แม่บำรุงน้องด้วยอะไรคะ น้ำหนักลงน้องมากเลยค่ะ

แม่บำรุงทาน นมกล่องบ้างค่ะ แต่ทานไม่บ่อย ยัง งง เหมือนกันจ้า ทำไมน้องน้ำหนักเยอะจัง😊

น้องน่ารัก จังเลยค่าา คุณแม่ก็เก่งมากๆเลยค่ะ

ขอบคุณค่ะ🙏🏻😊

แม่บำรุงยังไงคะ​ ขอคำแนะนำหน่อยจ้าา

แม่ไม่ได้บำรุงอะไรเลยค่ะหมอให้ยามาทานก็ไม่ได้ทานเลยค่ะ🤣

น่ารักน่าชังมากค่ะ ยินดีด้วยนะคะแม่

ขอบคุณจ้า🙏🏻😊

ขอให้น้องแข็งแรง เลี้ยงง่ายนะคะ 🥰🥰

ขอบคุณจ้า🙏🏻🙂