81 ตอบกลับ

บ้านนี้ 36week3day รอเวลาเจ็บท้องอยู่ค่ะ แต่ช่วงนี้ท้องแข็งบ่อย บ้านนั้นมีสัญญาณบ้างมั้ยค่ะ

36+3เหมือนกันค่ะเริ่มมีอาการท้องแข็งซาวตอน35วิคหมอว่าน้องกลับหัวเเล้วไม่เกิน38วิคคลอดค่ะ

กำหนดคลอดใกล้เคียงกันเลย สุ้ๆๆนะคะคุณแม่ เจ็บปวดที่แสนงดงาม อีกนิดจะได้เจอ ลูกแล้ว

มีอาการหน่วงและเจ็บท้องน้อยร้าวไปถึงจิมิตั้งกะ37+5วีค แล้วคะ แต่ตอนนี้ยิ่งเจ็บมากกว่าเก่าคะ 😊😊

ไม่เครียดนะแม่ไม่ต้องกังวลเลยบ้านนี้คลอดเองสองท้องผ่าคลอดอีกหนึ่งค่ะสู้ๆนะคะ

คลอดไม่เจ็บเลยค่ะ แต่จะทรมานตอนนอนรอคลอดรอปากมดลูกเปิด แต่พอคลอดแล้วโล่งเลย

น่าจะเจ็บเเปบเดียวค่ะ​ บ้านนี้ผ่าคลอดเเต่เตียงข้างๆคลอดเองเดินได้สบายเลยค่ะ

อายุครรภ์เท่ากันเลยค่ะ แอบกังวลเหมือนกันเลย แต่ก้ลุ้นๆว่าจะเปนแบบไหนค่ะ

เจ็บน้อยกว่าผ่าค่ะทรมารตอนปวดท้องรอมดลูกเปิดอย่างเดียวฟื้นตัวเร็วด้วย

ไม่มีอะไรน่ากลัวค่ะแม่แปปเดียวก็ ได้นอนกอดลูกแล้วสู้ๆนะค่ะ

ไม่เจ็บหรอกค่ะพอถึงเวลาคลอดจริงๆ แต่จะทรมารตอนปวดท้องรอปากมดลูกเปิด

สักครั้งหนึ่งในชีวิตต้องได้สัมผัสมันนะคะ คิดให้เป็นเรื่องตื่นเต้น 😍🤣

555จร้าาา ความเจ็บที่งดงาม 😂😂

ทรมานแค่ตอนเจ็บท้องคลอดคะ อย่ากังวล พอถึงเวลาไม่ได้มีอะไรน่ากลัวคะ