คลอดธรรมชาติ

คลอดธรรมชาติหน้ากลัวรึปล่าวค่ะ . จะเจ็บมากน้อยแค่ไหนคะ(ท้องแรกด้วยคะ) ยิ่งวันใกล้คลอดจะมาถึง เครียดไปหมดเลยคะ พยายามไม่คิดแต่อดคิดไม่ได้ค่ะ

คลอดธรรมชาติ
81 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

อย่าเครียดนะคะ พอน้องออกมาแล้วโล่งเลยค่ะ ความเจ็บปวดที่งดงามที่สุด

ไม่หน้ากลัวหรอกค่ะ เราคลอดเองก่แค่เจบท้องตอนน้องออกมาไม่เจบเลยค่ะ

เจ็บมั้ยมันก็เจ็บนะคะ เป็นความเจ็บปวดที่สวยงามที่สุด สู้ๆคะแม่

สู้ๆนะคะ บ้านนี้คลอดเอง ท้องแรกด้วย แต่ก็ผ่านมาได้คะ สู้ๆนะคะ

บ้านนี้ก็มีคิดบ้างค่ะ แต่ก็ไม่เครียดไม่ค่อยกังวลเท่าไหร่ค่ะ

Post reply image

บ้านนี้ก็กลัวค่ะ คิดมากคิดทุกวัน แต่อีกใจก็อยากเห็นหน้าลูก

5y ago

เหมือนกันเลยค่ะ✌😊 อยากจะแตกอยากจะเห็นหน้าลูกใจจะขาด แต่ยังติดกลัวๆอยู่คะ

บ้านนี้ก็38วีคคะ คลอด11มีนาเหมือนกัน แต่ทำไมแม่คลอด17 ก.พ.คะ งง

VIP Member

คลอดธรรมชาติไม่เจ็บ เราคุนแม่ลูก3แล้วคลอดธรรมชาติทุกคนคะ

ทรมานตอนปวดท้องนี่แหละ​ จะมารุ้สึกเจ็บอีกที่ตอนเย็บแผล

38week เหมือนกันเลยคะ แต่ทำไม่กำหนดคลอด แม่บ้านนี้ 11 มีนาคม