คุณใช้เครื่องปั๊มนมแบรนด์ไหนบ้าง?

Select multiple options
baby life
Philips Avent
Little-kid
HongThai OnlineShop
ATTITUDE MOM
AUDA
ไม่ได้ใช้เครื่องปั๊มนม
อื่นๆ โปรดระบุ

1851 ตอบกลับ

49 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ท้องแรกไม่เคยได้ใช้เครื่องปั๊มนมยี่ห้อไหนเลยครับ บีบมือปั่นจี๊ดทำนมสต๊อกให้น้อง 2 คนโตมาตลอดมาหยุดทำนมสต๊อคตอนน้อง 2 คน 3 ขวบครึ่งครับ ท้อง 2 ตอนนี้กำลังศึกษาเครื่องปั้มนมแต่ละยี่ห้อแต่ละแบบอยู่ครับว่าคุณแม่จะเหมาะสมกับยี่ห้อไหนดีอยากลองซื้อมาใช้ดูบ้างอยู่เหมือนกันนะครับเพราะบีบมือทำนมสต๊อกให้น้องถามว่าดีกว่าเครื่องแน่นอนได้นมเยอะกว่าแต่เหนื่อยมากกว่าเยอะเลยครับอยากให้คุณแม่มีเวลาให้ตัวเองบ้าง

อ่านเพิ่มเติม

ใช้ youha กับ attitude mom สลับกันค่ะ แต่หลังจากรักษาอาการท่อน้ำนมอุดตันกับคลินิกนมแม่ก็เลิกใช้เครื่องปั๊มไปเลยเพราะติดใจการบีบมือมากกว่า

VIP Member

ลูกคนแรก ใช้ ปั้มคู่ของ FIN ใช้ดี ให้คนอิ่นไปแล้ว คนที่สอง ใช้ Ameda , youha สลับกัน

TapFluencer

ใช้ของ Mizuta แบบไฟฟ้าปั๊มเดี่ยว และแบบปั๊มโยกค่ะ

VIP Member

ยังไม่คลอดค่ะ เล็ง Attitude Mom GalaxyII กับ Spectra Dual Compact ไว้

Super Mum

อื่นๆ แต่จำยี่ห้อไม่ได้แล้วค่ะ

ท้องแรกใช้ natur ท้องสองใช้ spectra ค่ะ

Medela ปั้มเกลี้ยงเต้ามากเลยค้า

มาริช ค่ะทนจนท้อง2นี่เลย

VIP Member

ไม่ได้ใช้เครื่องปั๊มนม