4 ตอบกลับ

ห้ามตกรอบปั๊มคะ ปั๊มให้ตรงเวลา ถ้าเพิ่งคลอดน้อง ควรปั๊มทุกๆ 3 ชม บ้านนี้ปั๊ม 8 รอบ จนน้องได้ 3 เดือน จากนั้นก็ทยอยลดรอบคะ กินน้ำ 2-3 ลิตร/วัน นมมาเยอะแน่นอนคะ

ขอบคุนมากนะคะ

บ้านนี้ปั้มรอเลยค่ะกะระยะเวลาตื่นค่ะยอมอดหลับอดนอนเลยค่ะเพราะน้ำนมน้อยไหลช้าค่ะถ้ารอตื่นแล้วปั้มไม่ทันค่ะ

Super Mum

ดื่มน้ำให้ได้ 3 ลิตรต่อวันเป็นอย่างน้อย ปั๊มอย่าตกรอบ กินอาหารบำรุงน้ำนมสม่ำเสมอ พักผ่อนให้เพียงพอ อย่าเครียด

VIP Member

ดื่มน้ำเยอะๆค่ะ อย่าเครียด เอาน้องเข้าเต้าหรือปั๊มบ่อยๆค่ะ อย่าตกรอบ