52 ตอบกลับ

น้องชายเราเป็นค่ะตอนคลอดตัวเหลืองพอกับมาเหลืองอีกให้กินน้ำกินนมเยอะๆค่ะอาจช่วยได้

TapFluencer

ให้น้องทานนมบ่อยๆ แต่ไม่มากจนเกินไปนะคะ น้องทานนมเยอะช่วยขับสารเหลืองออกมาค่ะ

ไปโรงบาลนะคะ มีเคสที่ยุโรงบาลส่องไฟแระกับบ้านไปไม่ถึง2วันก้กับมาส่องไฟอีกนะคพ

ตื่นเช้ามาแดดอ่อน อุ้มน้องมาอาบแดดหน่อยๆๆให้กินนมรวมด้วยน่ะค่ะแม่ ลองดูค่ะ

ไม่ค่ะ ไม่​แน่ใจ แต่ขอให้ใจเย็น​ๆมีสตินะ เด็กดื่มนมแม่หรือเปล่า​ค่ะ???

ตอนคลอดก็เหลืองเหมือนกันค่ะ หมอบอกให้กินนมแม่เยอะ เดี๋ยวก็หายเองค่ะ

VIP Member

ลูกคนแรกเป็น ทางนี้กระุ้นให้ดูดนมแม่บ่อยๆ สังเกตุปัสสาวะอุจจาระ

เป็นค่ะ ให้น้องกินนมแม่เยอะๆ ถ่ายเยอะๆ จะขับสารเหลืองออกค่ะ

TapFluencer

ให้น้องทานนมเยอะๆค่ะ​ น้องจะถ่ายขับสารเหลืองออกมาเองค่ะ

ให้กินนมเยอะครับ ถ้าน้ำนมน้อยก็ใช้นมผงช่วยครับ😊