22 ตอบกลับ

ตั้งครรภ์เพราะแอพนี้ค่ะ วัดอุณหภูมิ และใช้ที่ตรวจไข่ตก ควบคู่ไปด้วยกัน รอบที่ติดคือทำการบ้านวันที่แอพเตือนว่าไข่ตก ปรากฎว่าติดเลย(เพราะทำการบ้านวันไข่ตกแค่2วัน) ส่วนตัวคิดว่าแอพนี้คำนวนวันไข่ตกได้ดี ตอนนี้ได้ลูกชายอายุครรภ์34w 6dมาอยู่ในท้องสมใจค่ะ

ต้องสังเกตมูกไข่ตกด้วยค่ะ ถ้าไม่ชัวร์ก็ทำการบ้านไว้ก่อน บางคนก็ทำวันเว้นวันเลยค่ะ จนกว่าจะวัดให้เจอขีดเข้ม แต่อย่าเครียดนะคะ ถ้าเครียดจะทำให้ไข่ไม่ตกค่ะ เป็นกำลังใจให้น้าาาา✌🏽✌🏽✌🏽

ซื้อที่วัดไข่ตกมาเทสคู่ด้วยก็ดีนะคะ ของเราแอฟบอกไข่จะตกวันที่11 พอลองเทสดูไข่ตกวันที่14ค่ะ อาจจะมีคลาดเคลื่อนบ้าง แต่ทำวันเว้นวันดีสุดค่ะ ดักหน้าดักหลังไปเลย สู้ๆค่ะ

โอเคคร้าแม่ ขอบคุณแม่มากน่ะค่ะ😚

อุณหภูมิของเดือนที่ติด วัดบ้างไม่วัดบ้าง ไม่ได้วัดถึงวันที่ตรวจขึ้น2ขีด เพราะชอบจิตตกเวลาอุณหภูมิไม่ขึ้น เลยเลิกวัดค่ะ ลงรูปในคอมเม้นย่อยไม่ได้ค่ะ

แม่นจ้า ถ้าเราใส่ประจำเดือนตรงนะ ใส่ย้อนหลังได้นะคะ มันจะได้คำนวนแม่นยำขึ้นอีก นี่ก็ใช้แอพนี้ค่ะ xxx ช่วงที่มีโอกาสตั้งครรภ์ ตอนนี้ 5 เดือนละค่า

จ้าขอบคุณแม่มากๆนะค่ะ😍

เคยใช้ค่ะ ไม่แม่นเลยอาจจะเพราะว่าประจำเดือนเรามาไม่ตรงกันด้วยค่ะ แอพน่าจะเหมาะกับคนที่ประจำเดือนมาตรงกันทุกเดือน เศร้าเหมือนกันค่ะ

ขอบคุณคร้าแม่ เดี๋ยวจะลองสังเกตตัวเองดูค่ะ ประกอบกับใช้ที่ตรวจวัดไข่ตกด้วยจ้า😚

แม่นในระดับหนึ่งนะคะเพราะบ้านนี้มีเจ้าตัวเล็กก้อมาจากแอพนี้เลย ตอนนี้8 สัปดาห์แล้วจ้า

ใช้ app นี้เหมือนกันค่ะ กำลังรอลุ้นอยู่คะ แนะนำใช้คู่กับที่ตรวจไข่ตก จะแม่นมากคะ 😘😘

ใช้คะ😂😂อยากมีลูกมาลองโหลดแอพทำตามดูประมาณ2เดือนค่ะแล้วก็ตั้งครรภ์ตอนนี้ได้16wแล้ว

ขอบคุณค่าแม่ แม่บ้านนี้เพิ่งลองใช้เดือนนี้ไม่รู้จะได้ผลรึเปล่า เป็นคนที่ประจำเดือนมาไม่ตรงด้วยต้องรอลุ้นกันยาวไปค่ะ😂

แบบนี้คือไข่ตกยังค่ะแม่ๆที่วงไว้พึ่งตรวจเมื่อกี้ขึ้นสีเข้มแบบนี้เลยค่ะ

ใช้สูตร 10 , 12 , 14 , 16 , 18 (นับจาก ปจด.มาวันแรก) ดักหน้า ดักหลัง ไปเลยจ้าชัวร์แน่นอนคะ^^

ความรู้ใหม่