417 ตอบกลับ

VIP Member

กำหนด 26 สิงหาคมค่ะ หลังจากผ่านไข่ปลาอุก 1 ปี และแท้งอีกรอบ เมื่อ กค ปีที่แล้ว ตอนนี้ 7 วีค 6 วันแล้วค่ะ รูปนี้ซาวด์​ตอน 6 วีค 3 วัน เห็นหัวใจดวงน้อยๆ เต้นตุบๆ เสาร์นี้หมอนัดซาวด์อีกรอบ ฟังเสียงหัวใจ ช่วงนี้เบื่ออาหาร ผะอืดผะอมตลอดเวลาเลยค่ะ ตอนนี้ไม่อยากได้อะไร ไม่ขออะไร ขออย่างเดียว คือขอให้น้องแข็งแรงจนครบกำหนดคลอด

บ้านนี้ 9 w 4 d กำหนดคลอด 16 ส.ค. แต่แม่คงผ่าก่อน..ท้องคงใหญ่เหมือนตอนท้องพี่สาว..แม่หายใจไม่ออกเลยผ่าคลอด 37 สัปดาห์เลย

แปลกจังค่ะ ของเรา 10w3d กำหนดคลอด 8 สิงหา แม่ๆท่านอื่นอายุครรภ์มากกว่าแต่กำหนดคลอดหลังเราอีก งง😅

อายุครรภ์เท่ากันเลยค่ะกำหนดคลอด8สิงหาเหมือนกัน

ตอนนี้อาการแม่ๆเป็นอย่างไรกันบ้างค่ะ ตอนนี้เรารู้สึกเจ็บๆหน้าท้อง2ข้าง เป็นกันบ้างไหมค่ะ

ขอบคุณค่ะ 🥰

สิงหาเหมือนกันค่ะแต่ช่วงนี้กินข้าวไม่ได้เลยค่ะชอบที่สุดก๋วยเตี๋ยวกว่าลูกตัวเล็กจัง

ชอบเหมือนกันค่ะแม่

26 สิงหาค่ะ แต่วันนี้เข้าห้องน้ำมีเลือดนิดนึง แอบกังวล😥😥 ขอให้ไม่มีอะไร

25/8/20 ค่ะ รอลุ้นวันที่22 จะเจอน้องมั้ย ไปตรวจตอน6wยังไม่เจอน้องค่ะ😁😁😁

พรุ่งนี้ครบ 13w จ้า ไม่แพ้เลย แค่เบื่ออาหาร แล้วก็ขี้เกียจมากๆ

VIP Member

15วีค 3 วันจ้า กำหนดคลอด 21 สิงหาค่ะ #ขนหน้าท้องบ้านนี้เยอะมาก555

ของเรา 10 W กำหนดคลอด 4 กันยายน .. ของคุณแม่ทำไมคลอดไวจังค่ะ

งงเหมือนกันค่ะ ขนาดบ้านนี้ 12วีค6วัน หมอนัด26กันยา