1044 ตอบกลับ

สถานะตั้งครรภ์👼🏻 กำหนดคลอดเดือน ตุลาคม ผักที่ชอบรับประทาน:🥦บร็อคโคลี่ ผักบุ้ง ผลไม้ที่ชอบรับประทาน:ส้ม ฝรั่ง ลูกพลับ เงาะ 🍊แอปเปิล🍎ค่ะ

ถ้าเป็นผักแม่ท้องตอนนี้ชอบกิน พักทอง กะหล่ำปลี แตงกว่า ผัดใส่ไข่อร่อยมากเลยค่ะ แต่ถ้าพูดถึงผลไม้ต้อง กล้วยน้ำหว้า เเอปเปิ้ล เป็นต้นค่ะ

คุณแม่ชอบทานผักดาดขาวตอนท้องต้มทานกับสุกี้เกือบทุกวันส่วนลูกทานแคทรอทกับมะเขือเทศ ส่วนผลไม้ทั้งแม่และลูกชอบทุเรียนมากที่สุดเลยค่า

คุณแม่ชอบทานผักผลไม้ ผักบุ้ง ผักกาดขาวแครอท ถั่วงอกฟักเขียว กล้วย มะม่วงส้ม ลูกชายชอบทานฟักเขียว แครอท ผักหวานตำลึง กล้วย มังคุด ส้ม

VIP Member

ฝรั่งส้มแอปเปิ้ลค่ะซื้อจนแม่ค้าบอกลูกบ้านนี้ชอบผลไม้ แม่ต้องกินทุกวันตั้งแต่รู้ว่าตั้งครรภ์ ตอนนี้6เดือนไม่มีวันไหนขาดเลยค่ะ

VIP Member

คุณแม่ชอบทานผักทุกชนิดค่ะ คุณลูกเพิ่ง 11 เดือน ยังไม่ทานผักมากนัก จะทานเป็นขนมจากผักพวก บร๊อคโคลี่ มันม่วง ฟักทอง ของเบเบคิมค่ะ

ตอนนี้ตั้งครรภ์อยู่ค่ะ กำหนดคลอด17ตุลาคม ผักที่ชอบทาน: ผักบุ้ง ผักกาดขาว บ๊อกโคลี่ ผลไม้ที่ชอบท่น: เงาะ ทุเรียน ชมพู่ มะม่วง🥰💗

ผักผลไม้ที่แม่ชอบทาน แอปเปิ้ล ชมพู่ ส้ม กล้วย สัปรด ผักบุ้ง แตงกวา ส่วนตัวเล็กจะให้ทานกล้วยน้ำว้า กล้วยหอม น้ำเต้า มัน มะละกอ

ตอนนี้ตั้งครรภ์อยู่คะ กำหนดคลอด 1 พฤศจิกายน ผักที่ชอบทาน:ผักบุ้ง ผักกาดขาว แตง ผลไม้ที่ชอบ:อะโวคาโด มะม่วง ทุเรียน มังคุด 🥰

ชอบทาน ผลไม้ มะม่วงเปรี้ยว ฝรั่ง แก้วมังกร ส่วนผัก ทานผักทุกอย่างเลยค่ะ ตอนนี้ตั้งครรภ์อยู่ค่ะ กำหนดคลอด 30ธันวาคม 2564 ค่ะ😊