1044 ตอบกลับ

ตั้งครรภ์คนแรกจ้าา ผักที่ชอบทานจะเป็นผักกาด ผักบุ้ง ถั่วฝักยาว กะเพรา ส่วนผลไม้ที่มีติดตู้จะเป็นแก้วมังกร ฝรั่ง มังคุด มะม่วงสุก ผลไม้ตามฤดูกาลค่ะแม่ทานได้หมดชอบกินผลไม้มากๆ😊😊

แม่กับลูกสาวชอบทานผักผลไม้เกือบทุกชนิดเลยค่ะ ที่ชอบทานบ่อยมากก็คือ ผักกาดขาว บล็อกโคลี่ ข้าวโพด มะเขือเทศ แครอท หน่อไม้ฝรั่ง ส่วนผลไม้ก็องุ่น เงาะ มะม่วง กล้วยหอม อะโวคาโด ฯลฯ

ตอนนี้ได้6เดือนค่ะ ท้องแรก ชอบกินเงาะ ฝรั่ง มะละกอสุก กล้วยน้ำว้า แอปเปิ้ล แตงโม แคนตาลูป ผักก็เป็น ผักบุ้ง ผักกาดขาว แตงกวา แครอท ตำลึง หัวไชเท้า เพราะชอบทำแกงจืดทานเองค่ะ

คุณแม่ชอบทานผักสลัดค่ะ ผักกาดขาว แครอท บ๊อคเคอรี่ หน่อไม้ค่ะ ผลไม้ ส้ม กล้วย แตงโมง องุ่น สตอเบอรี่ค่ะ ส่วนลูกน้อยชอบทานผัก ฟักทอง แครอท ผลไม้ ส้ม กล้วย แตงโม สตอเบอรี่ ค่ะ

แม่ชอบทานผักมากกินได้ทุกอย่างไ่ม่ว่าจะขมก็กินได้ ส่วนตัวแสบของแม่ชอบทานมะม่วงสุกมาก เอาให้น้องกินตั้งแต่เล็กๆน้องเลยชอบทาน ส่วนผักน้องชอบกินผักกาดแก้วกับแครอท😁😁

เเม่ชอบทานผักผลไม้ทุกชนิดค้ะ ที่ชอบมากเป็นพิเศษผักบุ้ง กระเจี้ยบเขียว หน๋อไม้ ผลไม้เเม่ชอบ สัปปะรด เงาะ ฝรั่ง ลูกสาวชอบทานผัก เเตงกวา ตำลึง ผลไม้ เงาะ ส้ม ลองกองค้ะ🥰

ตอนนี้ตั้งครรภ์อยู่คะกำหนดคลอด29ตุลาคม ผักที่ชอบทาน🥦🥬: บล็อกโคลี่ กระกล่ำดอก คะน้า เห็ดนางฟ้า ฟักทอง ผลไม้ที่ชอบทาน🥑🍎: ทุเรียน เงาะ มะม่วง แอปเปิ้ล แตงโม แคลตาลูบ ส้ม

โดยส่วนตัวชอบหม่ำผัก/ผลไม้ เป็นประจำอยู่แล้วขาดไม่ได้ต้องมีทุกวัน 😉 ยิ่งช่วงตั้งครรภ์ยิ่งหากลุ่มผัก/ผลไม้บำรุงครรภ์(บำรุงตี๋น้อย) ผลไม้ก็ทานตามฤดูกาล หม่ำได้ 🤣🤣😋

แชร์ไป Fecebook 👍

VIP Member

คุณแม่ชอบทานผักสลัดทุกชนิด ตอยท้องทานทุกวัน ผลไม้ชอบทาน ทุเรียน กล้วย สตรอเบอรี่ ส้มและอื่นๆอีกมากมาย 55 ส่วนลูกสาวชอบทานแครอท ฟักทอง ผลไม้คือสตรอเบอรี่

ตัวเล็กชอบทานผักที่มีกลิ่นฉุนค่ะ ต้นหอมกระเทียมหอมหัวใหญ่ขาดไม่ได้สักมื้อเลย โหระพา กระเพรา ของโปรดเค้าเลยค่ะ ส่วนตัวมี๊เองชอบผักทุกชนิดเลยค่ะ👶🏼💕👱🏼‍♀️