199 ตอบกลับ

ทานอาหารให้ครบ5หมู่ เน้นผัก ผลไม้ และนมค่ะ กินหลากหลายเพื่อลูกน้อย

ทานอาหารให้ครบ 5 หมู่ ทำจิตใจให้สบาย ไม่เครียด พักผ่อนให้เพียงพอ

ทาน5หมู่ ยาที่หมอให้คะน้ำขิงงดขิงหมักดองมีแอลกอฮอล์ น้ำหวาส

ทานอาหารครบ5หมู่ ไม่ดื่มเเอลกฮอล์หรือสิ่งที่ไม่มีประโยชน์

กล้วยน้ำหว้า​ ทับทิบ​ น้ะมะพร้าว​ ข้าวต้ม​ น้ำเต้าหู้​ คะ☺️

VIP Member

นมค่ะ สามารถทานบำรุงได้ตั้งแต่ตั้งครรภ์และหลังคลอดเลยค่ะ

ทานอาหารให้ครบ5หมู่ เน้นนม -ไข่ -ปลา - ผัก- เนื้อสัตว์เล็กน้อย

ทานได้ทุกอย่างคะ เราต้องดูดีๆก่อนทานคะและทานพอประมานค่ะ

ตั้งครรก็ทานอาหารให้ครบ5หมู่และทานอาหารให้มีประโยชร์คะ

ทานอาหารไห้ครบ5หมู่ทานของที่มีประโยชน์ต่อลูกในครรภ์ค่ะ