199 ตอบกลับ

ทานได้หลายอย่างค่ะ​ ดูด้วยว่า​ อาหารมีประโยชน์​หรือปล่าว ไม่กินของดอง​

ก๋วยเตี๋ยวเรือ นม กล้วย ไข่ต้ม น้ำเต้าหู้ ทานอาหารหลากหลายให้ครบ5หมู่ค่ะ

ช่วงท้องจะบำรุงธาตุเหล็กโฟลิกและอาหารครบ5หมู่ค่ะและแคลเซียมเสริมจ้า

กินอาหารที่มีประโยนช์ให้ครบ5หมู่หลีกเลี่ยงเเอลกอฮอรเเละของหมักดอกคะ

VIP Member

เลือกทานอาหารให้หลากหลาย และมีประโยชน์ ตลอดการตั้งครรภ์และหลังคลอด

เื่มน้ำเยอะๆ ทานอาหาร หลากหลาย ให้ครบ 5 หมู่ ดื่มนม เพื่อเสริมแคลเซียม

ทานอาหารหลากหลายให้ครบ5หมู่ไม่ทานอาหหารชนิดเดียวกันเดิมๆทุกวันค่ะ

กินได้ทุกอย่างคะ ยกเว้นของหมักของดองของค้างคืนค่ะที่ทำให้ท้องเสีย

ทานผักผลไม้เยอะ ดื่มนมวันล่ะ1แก้ว ไม่ทานเผ็ด หวาน ดื่มน้ำเปล่าเยอะๆ

VIP Member

ทานทุกอย่างค่ะ แต่ต้องปรุงสุก และสะอาด ขาดไม่ได้คือ นม ไข่ ผักผลไม้