62 ตอบกลับ

VIP Member

แม่รีบไปฝากครรภ์ดีกว่าค่ะ อย่าเอายาอะไรมาทานมั่วมีผลกระทบต่อเด็กนะคะ

ไปฝากครรภ์​กินยาที่หมอสั่งดีกว่านะค่ะ บางคนก็ได้ยามาไม่เหมือน​กันค่ะ

ไปหาหมอก่อนดีกว่าคะ ยาเปิดไว้นานแค่ไหนแล้วเราไม่รู้อย่าเสี่ยงเลยคะ

3เดือนแรกหมอจะให้โฟลิกมาทานค่ะ ยาตัวนี้จะให้ทานตอนจะเข้าไตรมาส 2ค่ะ

แม่ควรรีบไปฝากครรภ์ดีกว่าค่ะ จะได้เช็คถุงการตั้งครรภ์และตัวลูกค่ะ

VIP Member

ฝากครรภ์ดีต่อเด็กนะคะ เผื่อมีความเสี่ยงธารัสซีเมียจะได้รักษาทัน

VIP Member

เราไปฝากคลินิกค่ะไม่เคยได้ยาแบบนี้นะคะ จะได้ตัวนี้เฉพาะหลังคลอด

กินได้ค่ะ​ แต่แนะนำไปฝากครรภ์​ให้เร็วที่สุดนะคะ เพื่อปกกันต่างๆ

TapFluencer

ทานได้ค่ะ เราก็ทานตัวนี้ ได้จากรพ. แต่ทางที่ดี ไปฝากครรภ์เถอะค่ะ

ตัวนี้ได้มาหลัง 12 วีคค่ะ ก่อนนั้นคุณหมอให้เน้นโฟลิกเป็นหลักค่ะ