ขวดนม

ขวดนมใช้กันกี่เดือนถึงทิ้งค่ะ

1 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

อายุการใช้งานของขวดนมนั้น จะขึ้นอยู่กับคุณภาพของผลิตภัณฑ์และการดูแลรักษา แต่โดยโดยปกติแล้ว ขวดนมทั่วไป หลังจากที่มีการผลิตออกมาแล้วยังไม่มีการใช้งาน จะมีอายุเสื่อมสภาพอยู่ที่ประมาณ 3 ปีค่ะ แต่สำหรับขวดนมที่นำมาให้ลูกใช้กินนมแล้ว ถ้าเป็นขวดนมสีขาวใสทั่วไป ก็อาจจะมีอายุการใช้งานอยู่ที่ประมาณ 6 เดือน หรือถ้าเป็นขวดนมสีชา หรือสีน้ำผึ้ง ก็อาจจะใช้ได้นานหน่อย ซึ่งก็ขึ้นอยู่กับชนิดของขวดนม และสภาพการใช้งานด้วยนะคะ

อ่านเพิ่มเติม
5y ago

ขอบคุณค่ะ